Umurnin Mataki zuwa Mataki Don Rubuta Tambayoyi Don Ayyukan Abokin Ciniki
Umarnin don Rubutun Tambayoyi Don Ayyukan Abokin Ciniki:
Kwararrun tattalin arziki ya kamata su sami zaɓi don rubuta tambayoyin gaggawa don ayyukan abokin ciniki da ayyukan abokin ciniki - muhimmin bangare ne na ayyukan. Da sauri ku kwafi bayanan sirri kamar taron abokin ciniki da ƙungiyoyin mayar da hankali, da sauri zaku iya tattara mahimman bayanan kasuwanci ga abokan cinikin ku.
Tattaunawar abokin ciniki mai zurfi, wanda kuma aka sani da tarurruka masu inganci, yana ba ƙungiyoyi damar bincika ayyukansu na yanzu da gano wuraren haɓakawa. Ta hanyar duba cikin tsarin tunanin abokan cinikin su, 'yan kasuwa za su iya gano abin da ke aiki, abin da ba haka ba, da abin da ke buƙatar canzawa a sarari. Bayanan da aka fitar ta waɗannan hanyoyin zasu iya taimaka maka:
Gane tsammanin da bukatun abokan ciniki
Ingantattun hanyoyin inganta abubuwa, samfura da ayyuka
Samun fahimtar mahallin yadda abokan ciniki ke amfani da samfurin ku
Ƙaddamar da tallan tallace-tallace da saƙo
A takaice intro zuwa abokin ciniki tambayoyi
Tambayoyin abokin ciniki hanya ce ta gama gari don tara muryar abokin ciniki (VOC). Ana yawan yin hira da abokin ciniki ɗaya-ɗaya tare da kowane abokin ciniki ko tare da ƴan tsirarun mutane daga kasuwanci ɗaya ko rukunin iyali. Suna ba da damar samun bayanai mai zurfi daga abokin ciniki guda ɗaya.
Ana amfani da tambayoyin abokin ciniki don fahimtar waɗannan abubuwa:
- Menene lamuran kasuwancin abokin ciniki (idan an zartar)?
- Menene matsalar abokin ciniki ko bukata?
- Ta yaya takamaiman samfurin zai magance matsalar abokin ciniki ko buƙatar abokin ciniki?
- Menene takamaiman bukatun abokin ciniki waɗanda dole ne a gamsu don magance matsalar abokin ciniki?
- Menene fifikon waɗannan buƙatun? Menene mafi mahimmanci ga abokin ciniki wajen yin shawarar siye?
- Menene ƙarfi da raunin samfuran mu da gasa?
Mataki na farko a cikin duka tsari shine gano abokan ciniki don yin hira. Dangane da halayen ɓangaren kasuwa ko girma, ƙungiyar ku yakamata tayi aiki tare da ƙwararrun tallace-tallace da tallace-tallace don gano abokan ciniki masu yuwuwa. Ya kamata ku tuna menene abokan cinikin ku na yanzu, menene abokan cinikin ku na masu fafatawa, da menene abokan cinikin ku duka. Ya kamata ku yi amfani da lambobin sadarwa iri-iri, tashoshi da hanyoyin sadarwa don biyan ziyarar abokin ciniki da hira. Idan tambayoyin suna tare da kasuwanci, tsara tarurruka tare da mutane a cikin ayyuka daban-daban waɗanda ke hulɗa da samfurin. Wannan zai haɗa da masu amfani kai tsaye, siyan masu yanke shawara, tallafi, cibiyoyin bayanai, da sauransu.
Gabaɗaya, akwai nau'ikan tambayoyin abokin ciniki iri biyu: shiri da ad-hoc. Ana tsara tambayoyin da aka tsara kafin lokaci kuma yawanci sun fi tsayi (misali, rabi zuwa sa'o'i biyu. Ana buƙatar tambayoyin ad-hoc a kan wuri (misali, a cikin kantin sayar da kayayyaki ko kantin sayar da) kuma sun fi guntu tsawon lokaci (misali, biyar). zuwa minti sha biyar)
Yana da mahimmanci a shirya don hira a gaba. Sau da yawa ya zama dole a tsara tambayoyin da aka tsara aƙalla makonni ɗaya zuwa uku gaba, don haka tsara isasshen lokacin jagora. Ƙirƙirar saƙon fa'ida, misali, muhimmiyar rawa wajen ayyana samfur na gaba, ayyana samfurin da ya fi dacewa da bukatunsu. Saita tsammanin akan adadin lokacin da ake buƙata (misali, zai ɗauki mintuna 30 ko mintuna 60 don hirar), manufar (misali, muna nan don sauraron batutuwan ku da buƙatunku; wannan ba kiran tallace-tallace bane), shiri. (misali, ba a buƙatar shirye-shirye), da sauran la'akari (misali, ba za a yi tambaya game da bayanan mallakar mallakar ba). Ƙirƙirar rubutun ko jerin tambayoyi don jagorantar hirar da kuma tabbatar da cewa an sami mahimman bayanai.
Sa’ad da ake gudanar da tambayoyin, mutum ɗaya ya yi tambayoyin kuma mutum ɗaya zai yi rubutu. Yi la'akari da rikodin sauti ko bidiyo hirar, amma sami izini tukuna. Wakilin Talla ko Tallace-tallace ga kamfanin da ake tattaunawa da shi na iya kunna mai masaukin baki. Yayin hirar, tabbatar da rufe wuraren tattaunawa na rubutun, amma ba da damar tattaunawa ta zahiri. Yana iya zama dole a tsara wata hira ta gaba don duba buƙatun da aka ƙaddara, abubuwan da suka fi ba da fifiko, da samun ƙarin ƙima mai gasa.
Bayan hirar, bayanin hirar da duk wani rikodin za a buƙaci a taƙaita shi kuma a sanya shi cikin saɓanin buƙatun abokin ciniki.
'Yan Nasihohi don Ingantacciyar Tattaunawar Abokin Ciniki
Kafin yin tambayoyin abokin ciniki, akwai wasu abubuwa da ya kamata ku yi la'akari:
- Mai da hankali kan matsalar. Abu na farko da za ku fahimta: Ba ku siyar da komai. Yiwuwar ba ku da abin da za ku sayar tukuna, don haka fara mai da hankali kan matsalar.
- Ƙayyade abubuwan tarihi na abokin ciniki. Yana da mahimmanci don fahimtar wanda kuke buƙatar magana. Ɗauki lokacin ku lokacin da kuke ayyana abokin ciniki. Ka ba su sunaye. Kada a lissafta cibiyoyi kawai. Fahimtar aikinsu.
- Haɓaka tunani mai hankali. Yayin da kuke son ci gaba da tattaunawa akan batun, yana da mahimmanci ku kasance cikin nutsuwa lokacin da ba zato ba tsammani kuma sabbin bayanai suka taso. Ƙarfafawa zai ba ku damar ci gaba da yin hira don tattara bayanai masu dacewa da ma'ana.
- Kasance cikin shiri don sauraro da koyo. Yana ɗaukar maimaitawa: ba ku siyar da komai. Manufar ku ita ce tattara bayanai masu mahimmanci gwargwadon iko. Yana taimakawa wajen yin rikodin tambayoyin abokin ciniki - tare da izini - don haka za ku iya ci gaba da tsunduma cikin tattaunawar yayin da kuke tabbatar da ɗaukar duk bayanan yayin hirar.
- Gudanar da tambayoyin bidiyo, idan zai yiwu. Duk da yake babu wani abu da ya maye gurbin tambayoyin fuska-da-fuki, yayin bala'in COVID-19, taɗi na bidiyo zaɓi ne da ya cancanci. Ba kamar tambayoyin imel ko ta waya ba, kiran bidiyo yana ba ku damar yin haɗin gwiwa da kuma ƙara karanta yanayin fuskar mutane lokacin da suke raba bayanai tare da ku.
- Ƙirƙirar daidaitaccen tsari don nazarin sakamakon tambayoyinku. Kafin fara tambayoyi, ayyana ma'auni da ƙididdiga masu mahimmanci a gare ku. Wannan zai ba ku damar kimanta martanin hira don buƙatu masu maimaitawa, ra'ayoyi, da maki raɗaɗi.
Wadanne nau'ikan tarurruka masu inganci ne zai fi dacewa ku jagoranci?
Bayan wannan gajeriyar gabatarwar, dole ne ku yi la'akari da adadin tambayoyin da zai dace ku jagoranci? Don sanya shi a sarari, ya dogara. Menene burin abokin cinikin ku? Wadanne kadarori kuke da su? Wane adadin lokaci kuke da shi? Menene ma'aunin aikinku? Waɗannan su ne gaba ɗaya mahimman la'akari. Kuna iya buƙatar yin magana da mutane shida. Zai iya zama mutane 12. Zai iya zama mutane 60.
Yayin da kuke jagorantar tarurruka, gudanar da tambayoyi da bincika bayanan da kuka tattara, za ku sami zaɓi don lura ko girman samfurin ku na yanzu ya isa ko kuma idan ana buƙatar ƙarin gwaji. Tambayoyi masu inganci da ƙungiyoyin mayar da hankali masu nasara yawanci suna wuce tsakanin mintuna 30 zuwa awa ɗaya da rabi. Bugu da ƙari, girman girman samfurin ku, ƙarin sauti ko bidiyo za ku iya sarrafa bayan taron.
Yadda ake rubuta tambayoyin don ayyukan abokin ciniki cikin sauri ba tare da wata matsala ba
Kwararrun masu bincike suna buƙatar na'urori da kayan aiki don yin ayyukan aikin su bayan hira kamar yadda ake tsammani a ƙarƙashin yanayi. Don rubuta dogayen sauti ko bidiyon bidiyo daga tarurruka da ƙungiyoyin mayar da hankali abu ne mai ban mamaki. Za a iya amfani da wannan lokacin da kyau ta hanyar yin aiki tare da abokan cinikin ku don taimakawa inganta kasuwancin su.
A kowane hali, ya kamata a rubuta waɗannan tarurrukan da sauri. Yin hakan zai ba ku damar ɗaukar ƴan ilimin da za su iya taimaka muku wajen daidaitawa da daidaita tsarin hirarku. Kuna iya lura da ƙarin tambayoyi don ƙarawa zuwa jagorar hira, ko tambayoyin da ke buƙatar gyara kaɗan. Wataƙila rukunin batutuwan hira da ku na yanzu ba daidai ba ne don ƙayyadaddun abubuwan motsa ku; Fassarar hirarrakinsu na iya taimaka muku wajen yanke shawarar idan za ku sami wasu batutuwa daban-daban na hira.
Rubuta tambayoyin ba shine aiki mafi ban sha'awa ba - kawai tambayi duk wanda ya taɓa rubuta taro. Nemo ingantattun na'urori don yin rikodi da rubuta sautin hirar na iya yin nisa zuwa rage radadin kwakwalwa da kuma hanzarta zagayowar.
Abin farin ciki, sabis na kwafi kamar Gglot yana da nasa aikace-aikacen rikodi da sauri, daidaitaccen rubutun 99%. Tare da aikace-aikacen kyauta kamar Gglot Voice Recorder, zaku iya rikodin tarurruka da ƙungiyoyin mayar da hankali kai tsaye akan wayarka. Baya ga babban rikodin taron, aikace-aikacen kuma yana ba ku damar:
- Nemi 99% madaidaitan rubuce-rubuce a cikin aikace-aikacen
- Shirya kuma canza rikodin a cikin aikace-aikacen
- Raba rikodin ta hanyar Dropbox daga aikace-aikacen
- Ajiye takaddun sauti a cikin Dropbox
- Hakanan zaka iya canja wurin rikodin sauti ko bidiyo kai tsaye zuwa cikin Gglot.com kuma danna "Fara" don samun ainihin kwafin abin mamaki cikin sauri.
Idan kuna neman kwafi don tambayoyin bincike na ƙwararru, neman ainihin fassarar magana na iya zama abin taimako a gare ku. Wannan dabarar rubutun za ta kama tsayawa, farawar karya, kalmomi kamar "um" da "uh", da dariya. Tare da waɗannan layin, za ku fahimci abin da waɗanda kuka yi hira da ku ke faɗi, da kuma yadda suke bayyana shi. Wannan ƙarin mahallin na iya ba da gwajin ku - da abokan cinikin ku - ƙarin zurfin fahimtar halayen.
Fassara tambayoyin binciken ƙididdiga bai kamata ya zama abin ban mamaki na sake zagayowar ba. Gglot yana ba da rubuce-rubuce masu sauri, madaidaici, kuma mai araha, yana bawa masana kimiyya damar yin watsi da binciken bayanansu, inganta tarurrukan su, da isar da mahimman abubuwan ilimi ga abokan cinikinsu.