Ana Rubutar Tattaunawar Takardu!

Rubuce-rubucen hirarraki

A cikin aiwatar da aiwatar da shirin, ɗayan ayyuka masu wuyar gaske waɗanda za su iya tasowa zai zama aiki mai wahala na rubuta tambayoyi. Akwai dalilai da yawa da ya sa Documentary ya kamata ya sami rubutun tambayoyin, dalilai na shari'a alal misali, ko don adana takardu, ko don ingantacciyar hangen nesa ta intanit, idan an gabatar da daftarin aiki akan layi, kwafin yana sauƙaƙa wa masu binciken injin bincike don ganowa rarraba abubuwan da ke cikin bidiyo, wanda hakan zai sa masu kallo su sami sauƙin samunsa da kallonsa. Samun rubutu tare da abun ciki na bidiyo yana da matukar amfani, babu shakka game da hakan, amma idan kun yanke shawarar yin rubutun da kanku, kuna iya mamakin yawan lokaci da ƙoƙarin da yake ɗauka.

Kuna iya fara rubuta tambayoyin da hannu, kuma bayan sa'o'i biyu za ku gane cewa kun riga kun rubuta wani ɗan ƙaramin sashi na kayan, kuma ba ku da tabbacin idan kun yi shi da isassun daidaici. Wataƙila akwai wasu batutuwan sauti, ko kuma ƙila ba za ku iya tabbatar da ainihin abin da aka faɗa ba, saboda wanda ake hira da shi yana da lafazin da ba ku saba da shi ba.

Kuna yin hutu, kuna shan kofi ko shayi, kuma kuna mamakin yadda za ku iya inganta wannan tsari, saboda kawai ba ku da isasshen lokaci ko haƙuri don yin wannan. Akwai ƙarin batutuwa masu mahimmanci waɗanda dole ne ku halarta kuma lokacin ƙarshe ya kusa. Idan baku buga bidiyon ku nan da nan ba, za a iya samun wasu illolin kuɗi. Don haka, kuna buƙatar yin wannan da sauri. Lokaci yana kurewa, 3 na safe ne, kuna da abubuwan da za ku yi zuwa gobe. Shin ya kamata ku ci gaba da yin aiki akan wannan, ko kuma ku sami ɗan barci kuma kuyi ƙoƙarin farkawa da wuri, kuma ku ci gaba da wannan tsawaita azabtarwar jijiyoyi.

Wataƙila ya kamata ku fitar da wasu daga cikin waɗannan ayyuka masu banƙyama, don haka za ku iya mai da hankali kan abin da ke da mahimmanci, abin da kuke damu da shi sosai, kuma wannan shine ingancin abun ciki, duk ingantaccen sauti da gyare-gyare, yanayin ƙaya da ma'ana. A hankali alfijir yana shiga cikin ɗakin ku, hasken rana na farko yana shiga ta makafi ta taga, kuma sannu a hankali fahimtar hankali yana faruwa a cikin zuciyar ku, wani nau'in almara wanda ba na sirri ba ne, amma yana daidaita kasuwanci, kuma har yanzu yana da mahimmanci. . Kun gane cewa ba ku ne ƙwararrun ƙwararrun farko da suka fuskanci wannan matsala ba, akwai buƙatar yin rubutu cikin sauri da daidaitaccen rubutu, sabili da haka ya kamata a sami masu ba da sabis na kwafi da yawa waɗanda za su iya yin hakan. Wataƙila akwai ton daga cikinsu, amma ta yaya za a zaɓi wanda ya dace? A ina zan fara? A daidai lokacin da sanyin safiya, kun tuna cewa kun ji wata tattaunawa a cikin jirgin karkashin kasa makonni biyu da suka gabata, wasu mutane sanye da kwat da wando, suna kama da kwararrun kafofin watsa labarai, suna magana ne kan yadda tsarin kasuwancinsu ya inganta lokacin da suka kara rubuce-rubuce a cikin su. kwasfan fayiloli, kuma kalmar Gglot an yi ta jifa da ita sau da yawa. M yadda ƙwaƙwalwar ajiya ke aiki. Kuna shigar da Gglot cikin Google, kuma a ƙarshe, kun zo wurinmu. Barka da zuwa! Muna nan a gare ku.

To, lafiya, mun san cewa abubuwa ba su da ban mamaki sosai. Manufar wannan ɗan gajeren labari shine don jawo hankalin ku, kuma yanzu shine lokacin da za a yi abubuwa masu mahimmanci. A cikin wannan labarin za mu bincika duniyar samar da rubuce-rubuce, rawar da rubuce-rubuce ke takawa a cikin wannan tsari da kuma waɗanne damar da kuke da ita yayin da ake yin rikodin rikodin. Za mu kuma yi bayanin yadda sabis ɗin rubutun mu, Gglot, zai iya taimakawa wajen sauƙaƙa rayuwar ku da ƙarancin wahala. Documentaries yawanci suna da dogon fim ɗin hira waɗanda za a bincika, gyara su kuma a ƙarshe, mafi kyawun sassa ne kawai ke zama ɓangaren fim ɗin. Ba tare da kwafin waɗannan tambayoyin ba ƙungiyar samarwa tana da babban aiki mai wahala a gabansu. Rubuce-rubucen suna ba da damar yin amfani da abubuwan cikin sauƙi cikin sauƙi kuma tsarin gyara ba ya ɓata lokaci. Wannan zai cece ku ɗimbin jijiyoyi waɗanda bai kamata a raina su ba. Rubuce-rubucen kuma suna taimakawa wajen samun gaskiyar lamarin da kuma guje wa mummunar fassara. Har ila yau, rubutun zai sa shirin ya fi dacewa ga al'ummar da ba su ji ba ko kuma wanda ba na asali ba.

Mai taken 3

Yanzu bari mu dubi bayanan tambayoyin da yadda za a yi su da kyau.

1. ingancin sauti

Rashin ingancin sauti a cikin shirin yana da ban haushi sosai. Har ma yana da mahimmanci a ji abin da aka faɗa a cikin faifan bidiyo fiye da samun cikakken hoto. Amma abu shine ingancin sautin ba wai kawai yana da mahimmanci ga tsarin samarwa ba, har ma da alpha da omega a cikin kalmar rubutun. Idan ingancin sautin rikodi ba a kan matakin da ya dace ba, yana iya zama matsala mai wuyar warwarewa.

2. Labels da timecodes

Idan fiye da mutum ɗaya ke magana wanda yawanci ke faruwa a cikin hira, lakabin mai magana da yawa yana da taimako sosai. Hakanan an fi godiya da lambobin lokaci, tun da wannan ya sa tsarin gyaran gyare-gyare ya zama wani biredi.

3. Sakin layi

Hutun sakin layi yana da mahimmanci tunda rubutun ba zai yi kama da tara ba. Yayin karanta irin wannan kwafin, mai karatu ba zai yi nasara ba, amma zai sami jin tsari da tsari. Abu mafi mahimmanci shi ne cewa an sanya hutun sakin layi a wurare masu kyau, don ya zama kamar na halitta.

4. Nahawu da rubutu

Nahawu da rubutun kalmomi kuma suna iya canza ma'anar gaba ɗaya. Dubi jumlolin da ke faɗuwa kawai ku gani da kanku: Mu ci Goggo! Mu ci abinci, Goggo!

5. Rubuce-rubuce na zahiri

Wani lokaci ƙananan abubuwa na iya zama mahimmanci. Alal misali, yadda masu magana ke bayyana kansu, na iya taka muhimmiyar rawa a lokacin gyara na samarwa. Akwai wasu katsewa, mumbling, da yawa filler kalmomi? Wannan shine dalilin da ya sa wani lokacin yana iya zama abu mai kyau a ba da odar rubutattun kalmomi na zahiri, inda za ku sami kowane sauti da aka rubuta, har da ums da ahs. Me kuke buƙatar yi idan kuna son yin rubutu da kanku?

Mai taken 5

To, da farko, kamar yadda muka ambata a cikin ɗan labarinmu a sama, kuna buƙatar ɗaukar kanku da yawa haƙuri. Kuna buƙatar sauraron kalmomin da ake faɗi kuma ku rubuta su daidai. Za a buƙaci ɗan dakatarwa da ja da baya. Hakanan za ku yi alama ga wanda ke magana da kuma lura da lambobin lokaci. A ƙarshe kuna buƙatar sake gyarawa da gyara rubutunku yayin sake sauraron tef ɗin: gyara kurakurai, yin la'akari da nahawu da rubutu, karya sakin layi da tsarawa. Zai ɗauki sa'o'i na aiki saboda na tsawon sa'a ɗaya na tef za ku buƙaci yin aiki a kusa da sa'o'i 4, watakila ma ya fi tsayi, ya danganta da matakin ƙwarewar ku. Don haka, babban aibi a nan zai zama rashin tasiri.

A gefe guda, kamar yadda aka ba da shawara za ku iya ɗaukar ƙwararru. Fitar da wannan aikin na iya zama kyakkyawan tunani. Akwai mai bada sabis na kwafi da yawa kuma duk abin da kuke buƙatar yi shine zaɓi wanda ya dace da bukatunku mafi kyau. Rubuce-rubucen da mutane suka yi daidai ne, yawanci kusan 99%.

Hakanan akwai yiwuwar barin komai zuwa fasaha. Akwai software mai kyau fiye da ɗaya akan kasuwa waɗanda ke gane magana kuma suna juya fayilolin mai jiwuwa zuwa fayilolin rubutu. Anan yana da mahimmanci fiye da cewa ingancin sautin fayil ɗin yana da kyau. Babban fa'ida anan shine lokacin juyawa tunda waɗannan software ɗin suna aiki da sauri kuma babu wani ƙwararren ɗan adam da zai iya kusantar hakan. A gefe guda, ko da yake rubuce-rubucensa na atomatik suna haɓaka da yawa a kwanan nan, sakamakon ƙarshe bai kusan yin daidai ba kamar rubutun ɗan adam. Daidaiton kwafin software na iya kusan kashi 70% wanda idan aka kwatanta da kashi 99% na kuyanga na ɗan adam zai iya bayarwa ba shi da ban sha'awa sosai. Kuskuren nahawu da rubutun ma suna faruwa sau da yawa kuma mai yiwuwa ba za ku sami lakabin magana da karya sakin layi ba waɗanda za ku iya nema daga mai ba da sabis na kwafin hannu.

Duk waɗannan, gami da ƙarin aiki, shine dalili yayin da rubutun hannu ya fi na atomatik tsada. Amma a ƙarshe, duk ya zo ga abubuwan da kuka fi ba da fifiko.

Gglot ƙwararren mai bada sabis ne na kwafin rubutu. Idan kana so ka ba mu amanarmu da rubuce-rubucen hira akwai wasu abubuwa da kuke buƙatar yi. Je zuwa shafinmu na gida, yi rajista da adireshin imel ɗin ku. Sa'an nan, kawai upload your audio / video files da oda a kwafi. Kuna iya samun sauƙin rubutun ku ta zahiri tare da rikodin lokaci da lakabin lasifika, don haka komai a shirye yake don samarwa da lokacin fitowar ku na fim. Muna aiki ne kawai tare da ƙwararrun masu rubutu. Wannan ita ce hanyar da muke ba da garantin ingantattun rubuce-rubuce. Za ku same su da sauri akan farashi mai ma'ana. Lokacin da aikin ya gama, za a sanar da ku. Kafin zazzage daftarin aiki, zaku iya karanta ta kuma gyara ta kafin zazzagewa. Tare da ayyukan rubutun Gglot, za ku iya tabbatar da cewa za a sami raguwar dare marar barci da damuwa, ƙwararrun ƙwararrun za su yi rubutun tambayoyinku waɗanda ke darajar lokacin ku kuma za su samar muku da sauri da daidaitaccen rubutun da za su sauƙaƙe rayuwar ku.