Yadda ake Mayar da Rubutu zuwa Art

Rubutu da fasaha

Duniyar da aka ƙirƙira ta yau tana motsawa a koyaushe tana ƙaruwa, intanit ta zama haɗin kai cikin kowane bangare na rayuwarmu, kuma tare da shi adadin bayanai, dabaru da abubuwa masu ban mamaki. Kuma sau da yawa fiye da haka, wannan abun ciki ba na asali bane 100%, amma wani nau'in cakuɗen abun ciki da aka rigaya ya kasance, wanda aka haɗa ko gyara sigar wani abu wanda ya riga ya kasance a can. Amma ƙarshen sakamakon bai kamata ya zama kwafin mummunan babban fayiloli ba, amma ya kamata ya ba ɗan Artica sabon sabon mahalli, ya kamata har yanzu yana haifar da shi. Yi la'akari da remixes daban-daban, sake gyarawa, sabbin nau'ikan, daidaitawa da sauran yunƙurin sake duba tsofaffin abun ciki daga hangen nesa na zamani.

Ko da sanannun alamun suna da sauƙi don ƙarfafa remixing. Ta wannan hanyar hoton mabukaci yana canzawa daga m zuwa hanyar haɗi mai aiki a cikin sarkar. Tsofaffin abun ciki da samfuran ana sake dubawa kuma ana sake yin su bisa ga buƙatun abokan ciniki koyaushe, yana ba su ƙarin rawar shiga cikin duk tsarin samarwa da amfani.

Wannan yanayin sake duba abun ciki na iya zama mai mahimmanci a gare ku idan kuna haɓaka kasuwanci kuma kuna son gwada sake haɗa sauti ko abun cikin bidiyo don dalilai na tallace-tallace da niyyar ƙara sha'awar masu sauraro na zamani. Ɗaya daga cikin mafi yawan sassan aikin sake yin shi ne ƙara rubutu tare da sauti da abun ciki na bidiyo, kuma wannan labarin za mu bayyana hanyoyi daban-daban na rubutun da duk fa'idodin da kawo rubutun cikin samar da abun ciki zai iya kawo muku.

Bidiyo da abun ciki mai jiwuwa hanyoyin sadarwa ne masu inganci sosai. Hankalin masu amfani na yau ba shine mafi ƙarfin kadari ba, yawancin mutane sun riga sun saba da abun ciki na musamman tsayi, don haka idan abun cikin ku ya yi tsayi, ƙila su daina saurare ko jin abubuwan ku a tsakiyar hanya. Saboda haka, yana da mahimmanci cewa kayan tallanku gajere ne, mai ban sha'awa kuma mai daɗi. Bidiyo suna ba ku hotuna da sauti don su iya ɗaukar sha'awar wani cikin sauƙi. Wannan hanya yana da sauƙi don samun tasiri akan masu sauraro lokacin da kuke hulɗa da ma'ana fiye da ɗaya, kowane abun ciki na multimedia yana da fa'ida mai mahimmanci a farkon. Har ila yau, mutane a yau suna da aiki sosai kuma suna da rashin lokaci, wannan shine dalilin da ya sa suke son cinye abun ciki yayin yin wani abu dabam. Don haka, bidiyoyi hanya ce mai kyau don isa ga mutane da yawa kuma muhimmin bangare ne na dabarun talla a zamanin yau.

Yana da mahimmanci a tuna cewa saboda yanayi daban-daban ana kallon bidiyo a cikin adadi mai yawa yayin da suke bebe. Wannan shine dalilin da ya sa rufaffiyar rubutun ke taka muhimmiyar rawa. Samar da kwafi babban mataki ne na farko don tabbatar da cewa abun cikin ku yana iya samun dama ko da an kunna sautin. Idan kana son ci gaba da mataki na gaba, yana da matukar dacewa don yin rubutun kalmomi ko rufaffiyar magana idan kun riga kuna da ingantaccen kwafin duk abin da aka faɗa a cikin sauti ko abun cikin bidiyo.

Abun jin sauti ya ma fi amfani. Kuna iya yin duk abin da kuke so yayin cinye shi kuma mun san cewa a zamanin yau multitasking yana da girma. Wasu mutane suna son sauraron abun cikin sauti yayin da suke yin ayyukansu na yau da kullun, tafiya, tsere ko yin keke a waje, ko ma kafin su yi barci.

Shahararrun kwasfan fayiloli suna ta hauhawa. Yawancin Amurkawa suna son bin kwasfan fayiloli don haka wannan zai iya zama babbar dama a gare ku don fita daga yankin jin daɗin ku da haɓaka kasuwancin ku ko aikinku ta wata hanya dabam. Babban fa'idar kwasfan fayiloli shine yawancin su ana buga su akai-akai, yawanci mako-mako ko wata-wata, kuma idan abun cikin ku yana da inganci mai kyau, zaku iya dogaro da wasu masu kallo na yau da kullun ko masu sauraro su zama mabiyanku na yau da kullun. Samun ingantaccen tushe na masu bi na yau da kullun yana da kyau don ganin intanet ɗin ku, kuma suna iya ba da shawarar abubuwan ku ga abokansu da abokansu. Kada ku raina ƙarfin shawarar baki. Mutanen da ke saurare akai-akai ga wani faifan podcast suna son yin magana game da shi kuma suna yada sha'awarsu tare da wasu mutane. Yi la'akari da shi azaman hanyar sadarwa.

Mai taken 5 1

Idan kuna son haɓaka ƙoƙarinku na ƙirƙirar bidiyo mai inganci ko fayil mai jiwuwa, zaku iya sake mafani da abun cikin ku. Wataƙila za ku iya amfani da kwafin ku podcast don rubuta labarin blog mai ban sha'awa. Bayanan bayanai kuma hanya ce mai kyau don sake tattarawa da kuma bayyana tunanin ku. Ya kamata ku kiyaye cewa mutane da yawa sun fi gani na masu koyo kuma yana da sauƙin fahimtar saƙo idan aka fadada shi da hotuna. Yi ƙoƙarin zama mai ƙirƙira da mayar da ainihin abun cikin ku. Ta wannan hanyar zaku iya isa ga ƙarin masu bibiya, aiki akan SEO ɗinku, haskaka saƙonku. Hakanan zaka iya yankewa da liƙa wasu ƙarin abubuwan ban sha'awa na bidiyo ko abun ciki na sauti azaman magana akan hanyoyin sadarwar zamantakewa, ƙara haɓaka hangen nesa da ƙirƙirar sha'awa da sha'awar abun cikin ku wanda kawai za'a iya kashewa lokacin da mutane ke kallo ko sauraron gabaɗayan shirin podcast ɗin ku. Koyaya, kamar abubuwa da yawa waɗanda za mu bayyana daga baya a cikin wannan labarin, ana iya sauƙaƙa wannan hanya idan kun riga kun sami ingantaccen kwafin abun cikin ku na sauti ko bidiyo.

Idan layin aikin ku yana da alaƙa da kayan ado, fasaha kowane iri, zaku iya ƙoƙarin sake dawo da abun cikin sauti ko bidiyo don isar da saƙon ku ta hanya mafi dabara har ma da ƙirƙirar fasaha daga ciki. Ana nufin fasaha ya zama mai ba da shawara da kuma motsa mutane suyi tunani. Don ƙirƙirar fasaha na gani, yakamata ku mai da hankali sosai ga cikakkun bayanai, kuma kuyi amfani da tunanin ku don ba da wasu ƙarshen gyara abubuwan da kuke da su a hannunku.

Don haka, muna ba da shawarar ku fara ta hanyar nemo ainihin bidiyon ko fayil ɗin mai jiwuwa da kuke son sake fasalin don ƙirƙirar fasaha. Kuna iya amfani da fayil ɗin da kuka yi da kanku, ko ma sanannen magana ko zazzagewa daga fim ko wani abu makamancin haka. Yanzu kuna buƙatar rubuta abun ciki.

Akwai yuwuwar da yawa idan ya zo ga rubuce-rubuce. Kuna iya amfani da sabis na kwafi na atomatik da injina ke yi ko ba da aikin ga ƙwararrun ƙwararrun mawallafin ɗan adam. Dukansu suna da fa'ida da rashin amfani. Sabis na kwafi na atomatik yana da sauri da arha, amma ba sa yin daidai. Yawancin lokaci bayan karɓar rubutun da ɗayan waɗannan sabis ɗin kwafin atomatik ya yi kuna buƙatar yin duba gabaɗayan rubutun sau biyu don gyara wasu sassan da ba a fahimta ba, ko kuma ba a rubuta su ta hanyar da ta dace ba. Masu rubutun ɗan adam ba za su iya yin sauri kamar masu ba da sabis na kwafin na'ura ba, sun fi tsada amma sun yi daidai (har zuwa 99%). Ana kiran sabis ɗin mu kwafin mu Gglot, kuma muna ɗaukar ƙungiyar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun kwafi waɗanda ke da gogewar shekaru wajen tafiyar da ayyukan kwafi mafi buƙata. Gglot yana ba da babban sabis don farashi mai kyau. Idan daidaiton rubutun ku yana da mahimmanci a gare ku, dawo wurinmu. Abin da kawai za ku yi shi ne ku loda fayil ɗin ku kuma bar mana sauran. Madaidaicin ingantaccen kwafin abun cikin ku na sauti ko bidiyo zai zo nan ba da jimawa ba.

Yanzu, kun sami rubutun ku kuma yanzu menene? Wataƙila kuna tunanin cewa ba ku da shi don samar da fasaha, mu ma muna da mafita.

Komai ainihin abin da kuke ƙoƙarin cimma tare da fasahar ku, kuna iya magana game da shi tare da ƙwararren mai fasaha kuma watakila ma fara haɗin gwiwa mai amfani. Kuna iya yin aiki tare, don haka kuna da tabbacin za ku cimma abin da kuka yi niyya. Wataƙila kuna iya ɗaukar shawara ko biyu kuma ku yi mamakin sakamakon ƙarshe.

Yanzu, yi ƙoƙarin samun wahayi.

1. Idan kana so ka ƙirƙiri wani abu mai ƙarfi na gani ka yi ƙoƙarin haɗa haɗin gwiwa. Don wannan zaka iya amfani da zance masu ban sha'awa, hotuna, taswira, duk abin da kuke so. Wannan ya samo asali ne daga dadaism na ƙarni na 20 na Turai. Yi ƙoƙarin haɗa wani abu wanda ba a taɓa haɗa shi tare a da ba, ba da damar bazuwar, babu iyaka ko ƙa'idodi yayin aiwatar da wannan hanyar.

Mai taken 61

2. Lokacin da kake ƙoƙarin kwatanta zance, ba kwa buƙatar zama na zahiri. Kuna iya ƙoƙarin ɗaukar jin daɗin magana ta abubuwan gani daban-daban masu ban sha'awa ba tare da bayyana takamaiman wani abu ba. Wasu abubuwa bisa dabi'arsu ba za a iya bayyana su ba, ba za a iya bayyana su ba, suna da daukaka da wuce gona da iri, kuma ana iya ishara da su. Akwai iskar asiri a cikin duk babban fasaha wanda ya wuce hangen nesa na al'ada kuma yana haifar da tunani da tunani.

3. Idan kun kasance cikin origami za ku iya ƙoƙarin mayar da alƙawuran bikin aure na origami kuma ku nuna su da fasaha.

4. Idan kana so ka rubuta labarin kakaninka za ka iya kokarin karfafa su don yin magana game da abubuwan da suka gabata. Wannan za ku iya yi ta amfani da tsoffin hotunan iyali na al'amura daban-daban. Yi rikodin labarin su a kan kaset, rubuta labarin kuma yi blog daga ciki. Kar a manta da hada hotunan iyali. Har ila yau, za ku iya shigar da tsofaffin waƙoƙi masu ban sha'awa daga lokacin da suke magana akai. Tabbatar da fitar da wannan yanayi mai dumi na nostalgia da kyawawan kwanaki masu kyau, kowa yana son hakan.

Mai taken 72

Ƙirƙirar zane-zane daga abubuwan da kuka ji ko bidiyoyi na iya ƙarfafa ku da masu sauraron ku. Za ku yi farin cikin ganin sakamakon. Me zai hana a gwada Gglot a yau don buƙatun rubutun ku!