Yadda ake Mayar da Rubuce-rubucen zuwa Abubuwan Kallon Bayanai

Idan ya zo ga ba kawai tallace-tallace ba, har ma da aikin jarida da bincike daban-daban, yana da mahimmanci a sami bayanan da suka dace don yin shawarwari masu kyau da kuma jagoranci yakin neman zabe. Akwai hanyoyi daban-daban waɗanda za a iya amfani da su don ƙirƙirar mahimman kayan aikin talla. Ɗaya daga cikin mahimman kayan aikin shine abin da ake kira hangen nesa na bayanai. Wannan kayan aikin yana ba da damar ɗaukar, alal misali, kwafi da yin kayan aikin talla daga cikinsu. Amma bari mu fara ayyana hangen nesa na bayanai kuma mu ga yadda yake aiki.

Hannun bayanai kayan aiki ne mai matukar amfani wanda ke nuna bayanai daban-daban a sigar hoto. Don yin wannan yana amfani da taswira, taswira, bayanan bayanai da sauran abubuwan gani da zane-zane iri-iri. Babban fa'idar wannan hanyar sanya bayanai a cikin tsari na gani shine yana bawa masu amfani damar yin nazarin abubuwan da ke faruwa da alamu daga bayanai. Yana da matukar fa'ida don fitar da ƙarshe da haɓaka fahimta mai zurfi. Ta wannan hanyar za a iya gabatar da adadi mai yawa na bayanai ta hanya madaidaiciya da ma'ana. Hakanan yana da ƙarin fa'ida, yana iya yin kyau sosai idan aka gabatar da shi ga sauran mutanen da ke cikin aikin.

Me yasa ake amfani da hangen nesa na bayanai a tallace-tallace sosai?

Duban bayanai yana ɗaya daga cikin mahimman kayan aikin tallan da kuke da su a hannunku, saboda yana ba ku damar ɗaukar sha'awar masu sauraron ku da kyau yadda yakamata. A cewar wasu nazarin, kusan kashi 60% na mutane sukan zama masu koyo na gani, ma'ana cewa a gare su hanya mafi kyau ta cinye abubuwan da suka zaɓa ita ce ta amfani da kayan aikin gani. Duban bayanan yana ɗaya daga cikin hanyoyin da za a iya ba da damar hakan.

Lokacin aiki tare da bayanai a fagen tallace-tallace, ana amfani da sadarwar gani sau da yawa. Anan ba muna magana ne kawai game da sadarwa tare da abokan ciniki lokacin da kuke ƙaddamar da samfur ba kuma kuna son gabatar da ƙimar sa. Ƙungiyoyin masu binciken kasuwa galibi suna amfani da sadarwa ta gani, tunda hanya ce mai inganci don raba sakamako, kuma tana iya haɓaka aikin aiki.

Yana da ban mamaki da gaske nawa ne yawan bayanan da wasu 'yan kasuwa ke samarwa a kullun: imel, hira, labarai, bincike ne kawai ƙarshen ƙanƙara. Yana da wuya a sami bayyani kan wannan babban sawun dijital. Wannan gaskiya ne musamman idan kuma kuna la'akari da duk ɗimbin bayanan sauti, misali rikodin hirarraki ko ƙungiyoyin mayar da hankali. Duk bayanan da aka ɗora a cikin tsarin sauti galibi suna da matukar amfani ga dalilai na bincike. Duk da haka, daya daga cikin manyan matsaloli tare da audio Formats shi ne cewa shi sau da yawa ya zama wani gagarumin aiki tafi, ta duk sa'o'i da sa'o'i na audio fayiloli. Shawarar mu ita ce mu rubuta bayanan odiyo da yin rubuce-rubucen da za a iya nema daga ciki. Gglot mai bada sabis ne na rubutu wanda zai iya taimaka muku da wannan aikin, don haka la'akari da wannan matakin da aka kula dashi. Muna ba da saurin kwafi kuma abin dogaro na kowane nau'in abun ciki mai jiwuwa. Ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun rubutun za su yi shi, tare da shekaru da shekaru na gwaninta a cikin kasuwancin kwafin, kuma za mu iya ba da garantin matsakaicin matsakaicin ƙimar daidaito. Lokacin da kuka yi amfani da ayyukanmu, kuna iya tabbata cewa za ku sami madaidaicin rubutun, akan farashi mai araha, kuma za ku yi mamakin yadda nan da nan za ku iya karanta duk bayanan da ke cikin fayil ɗin mai jiwuwa.

To, yanzu don mataki na gaba. Lokacin da kuka sami kwafin kuma kuna da bayanan a rubuce, kuna buƙatar sanin yadda kuke son tantance bayanan ku. Yanzu lokaci ya yi da za a yi amfani da kayan aikin nazarin rubutu. Kuna iya zaɓar kayan aikin da ba a haɗa su ba, misali janareta na girgije. Suna amfani da jimlolin da sau da yawa sukan taru don yin gajimaren kalma.

A takaice gabatarwa ga kalma girgije

Mai taken 111

Kalmar girgije kuma ana kiranta da tag girgije ko wordle ko lissafin ma'auni. Ainihin wani nau'i ne na sabon salo na tsarin kamanni na gani na bayanan da ke cikin ainihin nau'in rubutu. Galibi ana amfani da gajimare na kalma don siffanta metadata na gani da ke fitowa daga mahimman kalmomi, kamar alamun shafukan yanar gizo daban-daban. Hakanan ana amfani da shi sau da yawa don gani na nau'ikan rubutu kyauta. Tags na iya zama komai, amma galibi suna cikin sifar kalmomi ɗaya. Gizagizai na kalmomi suna aiki ta hanyar motsa mahimmancin dangi na kowane irin wannan alamar ta girman nau'in rubutu daban-daban ko launi na font. Ɗaya daga cikin mafi kyawun fa'idodin tsarin girgije na kalma shine amfanin sa idan yazo da saurin fahimtar sharuɗɗan a cikin girgije, wanda ke ba da damar yanke hukunci da sauri na fifikon dangi na kowane lokaci. Idan kalmar ta fi girma, yana nufin yana ɗaukar nauyi dangane da mahimmancinsa da mahimmancinsa. Hakanan ana iya amfani da waɗannan sharuɗɗan azaman nau'in taimakon kewayawa ga gidajen yanar gizo, kuma a wannan yanayin kalmomin galibi ana haɗa su, wanda ke nufin ana amfani da su azaman abubuwan da ke da alaƙa, masu alaƙa da tambarin kanta.

Wani abu kuma da ya kamata a lura da shi idan aka zo batun girgijen kalma, shi ne, ana iya cewa gajimaren kalma yawanci ya kasu kashi uku ne, dangane da aikace-aikacensu na waccan girgijen da ke cikin manhajar kanta. A cikin wannan yanki, an raba su ta hanyar ma'anarsu, maimakon mafi yawan nau'in nau'i ta bayyanar. Nau'in farko na kalmar girgije yana amfani da tags don nuna mita, nawa ake amfani da kowane abu, nawa ne ya shahara a gidan yanar gizon. Lokacin da ya zo ga nau'in girgije na nau'i na biyu, ya bambanta da na farko saboda yana amfani da nau'in gizagizai na duniya, kuma a cikin irin wannan nau'in girgijen duk mitocin da suka dace suna haɗuwa, suna kewaye da duk abubuwa da masu amfani. Ana iya cewa nau'in kalmar girgije ta biyu ta wata hanya tana wakiltar adadin abubuwa daban-daban waɗanda aka yi amfani da alamar a kansu, don haka ana amfani da shi don wakiltar shaharar kowane tag.

Hakanan akwai nau'in girgije na uku, kuma a cikin irin wannan nau'in gajimare girmansu daidai yake da adadin adadin rukunoni daban-daban da suka haɗa. Wannan nau'in girgijen kalma yana amfani da alamun alama azaman hanyar rarrabawa wanda ke wakiltar abubuwan kowane yanki na abun ciki.

Wani abu da ke da mahimmanci a lura lokacin da yazo ga girgije mai mahimmanci shine wanda ake amfani dashi akai-akai kuma azaman nau'in tallan injin bincike (SEM). A cikin wannan amfani da shi zai koma zuwa wani rukuni na keywords, dukansu a wata hanya da suka dace a lokacin da ya zo da tattaunawa na wani website.

Tag gizagizai kwanan nan sun sami farin jini da yawa idan ana maganar inganta injin bincike. Hakanan suna da amfani sosai azaman kayan aiki don ingantaccen kewaya abubuwan da ke cikin shafukan yanar gizo. Lokacin da aka yi amfani da shi yadda ya kamata a kan shafin yanar gizon, za su iya taimakawa wajen haɗa albarkatun wannan gidan yanar gizon, wanda ke da matukar amfani ga mafi kyawun gani akan layi da ingantattun injin bincike.

Manyan kayan aikin gani

Muna fatan kun ji daɗin taƙaitaccen bayanin mu na kalma girgije a matsayin ɗaya daga cikin mahimman kayan aikin gani wanda zai iya kawo fa'idodi da yawa idan ya zo ga tallan kan layi da mafi kyawun gani na abubuwan ku. Duk da haka, wannan ba shine ƙarshen labarin ba. Idan ya zo ga hangen nesa na bayanai, zaku iya amfani da wasu kayan aikin da yawa, wasu sun fi sauran rikitarwa, duk ya dogara da takamaiman buƙatu da buƙatun ku. Wasu kayan aikin da suka fi ci gaba sun zama nagartaccen tsari, kuma ta hanyar yin amfani da ci-gaba na algorithms da zurfafa ilmantarwa har ma suna iya karantawa, fassara motsin rai daga rubutu. Ana kiran wannan tsari nazarin jin daɗi. Waɗannan kayan aikin sun dogara ne akan algorithms koyan na'ura waɗanda ke haɗa bayanai daga imel, tweets, kwafi da sauran hanyoyin. Bayan haka, ana jera bayanan a layi tare da polarity (tabbatacce, tsaka tsaki, mara kyau) ko ji (farin ciki, fushi, rashin gamsuwa da sauransu). Misali, idan kuna son yin nazarin bayanai daga bita na wani samfurin, algorithm na iya rarraba abin da mutane ke faɗi game da fasalin samfurin a matsayin tabbatacce, tsaka tsaki ko mara kyau. Don haka, ana amfani da nazarin ra'ayi sau da yawa a cikin binciken kasuwa don samun kyakkyawar fahimtar fahimtar abokan ciniki game da samfurin. Kayan aiki ne wanda kuma ake amfani dashi a cikin sa ido akan alama ko kafofin watsa labarun da ƙari.

Mai taken 122

Bayan lokacin nazari, ƙila za a bar ku da maƙunsar bayanai waɗanda ke buƙatar juya su zuwa abubuwan gani. Idan kun zaɓi yin jadawali misali za ku iya kawai amfani da kayan aikin waɗanda tuni sun kasance ɓangare na dandamali na maƙunsar rubutu kamar Excel. Idan kuna sha'awar ƙirƙirar ƙarin nagartattun abubuwan gani na bayanai, zaku iya juya zuwa Flourish. Mafi kyawun zaɓi shine bincika kayan aiki daban-daban kuma ku ga waɗanne ne mafi kyawun shari'ar ku. Muna fatan kuna jin daɗin binciko duk hanyoyin daban-daban ta hanyar da zaku iya juyar da bayanan ku zuwa abubuwan gani masu ban sha'awa, wanda tabbas zai taimaka muku ganin kan layi da gamsuwar mai amfani gabaɗaya.