Hanyoyi Kwafi na Iya Saukar da Ayyukan Editan Bidiyo

Rubuce-rubuce da gyaran bidiyo

Matsakaicin fim ɗin yawanci yana da tsawon sa'o'i 2, fiye ko ƙasa da haka. Idan yana da kyau, tabbas za ku ji cewa lokacin yana tashi kuma ba za ku lura cewa minti 120 ya wuce ba. Amma ka taɓa tunanin yawan lokaci da ƙoƙarin yin fim a zahiri yana buƙata?

Da farko, kowane fim ya taɓa farawa da tunani. Wani ya yi tunanin makirci, haruffa da rikici a cikin babban labarin. Sa'an nan yawanci ya zo da rubutun da ke ba da labari daki-daki, ya bayyana saitin kuma yawanci ya ƙunshi tattaunawa. Wannan yana biye da allon labari. Allon labari ya ƙunshi zane-zane waɗanda ke wakiltar hotunan da za a yi fim ɗin, don haka yana da sauƙi ga duk wanda ke da hannu ya hango kowane fage. Sannan muna da tambayar 'yan wasan kwaikwayo, an shirya faifan wasan kwaikwayo don ganin wanda ya fi dacewa da kowace rawa.

Kafin a fara harbin fim ɗin, ana buƙatar gina saitin wurin ko kuma a sami ainihin wurin. A cikin yanayi na biyu yana da mahimmanci don tabbatar da cewa akwai isasshen sarari don simintin gyare-gyare da ma'aikatan jirgin. Ziyartar wurin kafin harbin yana da mahimmanci ga wannan, da kuma duba hasken da kuma ganin ko akwai hayaniya ko makamancin haka.

Bayan an gama duk shirye-shiryen preproduction, a ƙarshe muna zuwa aikin yin fim. Watakila yanzu a zuciyarka hoton wani daraktan fim ne a kan saitin yana zaune a kujerarsa mara nauyi wanda ke ninke gefe-da-gefe. Sa'an nan ya yi ihu "Action" yayin da fina-finan na clapperboard tafawa rufe. Ana amfani da clapperboard don taimakawa daidaita hoto da sauti, da kuma alamar abubuwan da aka ɗauka tunda an yi fim ɗin da kuma rikodin sauti. Don haka, lokacin da aka yi fim ɗin kowane se muna samun fim ɗin? To, ba da gaske ba. Ba a gama aiwatar da gaba ɗaya ba tukuna kuma idan kuna tsammanin duk abin da aka ambata har zuwa yanzu zai ɗauki lokaci mai tsawo, don Allah ku ƙwace da haƙuri. Domin yanzu an fara sashin samarwa bayan samarwa.

Mara suna 10

Bayan an yi fim ɗin, ga wasu ƙwararrun da ke aiki a masana'antar fim, aikin ya kusa farawa. Ɗayan su shine masu gyara bidiyo. Editoci suna fuskantar ƙalubale da yawa a lokacin gyaran fim ɗin. Su ne ke kula da duk faifan kamara, amma kuma tasiri na musamman, launi da kiɗa. Tsarin gyarawa idan nisa daga kasancewa mai sauƙi. Kuma babban aikinsu yana da mahimmanci: yakamata su kawo ainihin fim ɗin rayuwa.

Raw faifan – ɗimbin tarin fayiloli waɗanda ake son gyarawa

Kamar yadda watakila kun riga kuka sani, wasu daraktocin fina-finai sun kasance masu bin diddigi don cikakkun bayanai kuma watakila wannan shine sirrin nasara. Wasu al'amuran suna buƙatar ɗaukar abubuwa da yawa don masu gudanarwa su gamsu. Zuwa yanzu kuna iya tunanin cewa gyaran fim aiki ne mai cin lokaci. Kuma tabbas kuna da gaskiya game da hakan.

Kafin a gyara fim ɗin, muna da fitowar kyamarar da ba a daidaita ba, abin da ake kira ɗan fim - wanda shine duk abin da aka yi rikodin yayin harbin fim. A wannan gaba bari mu shiga cikin wasu cikakkun bayanai kuma mu bayyana ma'anar ma'anar harbi. Direktoci koyaushe suna harbi fiye da yadda suke buƙata, don haka a zahiri ba duk abubuwan da ke faruwa a kan allo don jama'a su gani ba. Matsakaicin harbi ya nuna nawa faifan fim ɗin zai barnata. Fim ɗin da ke da rabon harbi na 2:1 zai yi harbi sau biyu na adadin fim ɗin da aka yi amfani da shi a cikin samfurin ƙarshe. Tun da harbi ba ta da tsada sosai kuma, adadin harbi ya karu cikin shekaru 20 da suka gabata. A zamanin da ya kasance ƙasa da ƙasa, amma a yau rabon harbi ya kusan 200: 1. Don sanya shi a cikin kalmomi masu sauƙi za mu iya cewa a farkon aikin gyara akwai kusan sa'o'i 400 na ɗanyen fim ɗin da ake buƙatar dubawa da gyara ta yadda a ƙarshe samfurin ƙarshe ya kasance tsawon sa'o'i biyu na fim. Don haka, kamar yadda muka bayyana, ba duk hotuna za su shiga cikin fim ɗin ba: wasu ba su da mahimmanci ga labarin wasu kuma sun ƙunshi kurakurai, layukan da ba daidai ba, dariya da sauransu. da kuma hada cikakken labarin. Raw faifan fayiloli ne da aka yi ta takamaiman tsari domin duk cikakkun bayanai su kasance a adana su. Aikin edita ne ya yanke fayiloli ta hanyar lambobi, haɗa jerin fim ɗin kuma ya yanke shawarar abin da ake amfani da shi da abin da ba zai yiwu ba. Yana canza danyen fim ɗin da ƙirƙira yana la'akari da cewa ya dace da buƙatun samfurin ƙarshe.

Mai taken 11

Masu gyara fina-finai tabbas sun yi farin ciki da sanin cewa a masana’antar fim abubuwa suna ci gaba ta fuskar fasaha wanda a gare su yana nufin ƙarin inganci. Lokacin da muke magana game da samarwa, za mu iya cewa yana ƙara faruwa akan tsarin fayil kuma ba a yi amfani da tef ɗin gargajiya da gaske ba. Wannan ya sa aikin ga masu gyara ya zama ɗan sauƙi, amma duk da haka, waɗannan fayilolin fim ɗin ba a adana su cikin tsari ba, kuma matsalar ta fi girma idan ƙarin kyamarori suna harbi wani wuri.

Har ila yau, akwai wani abu da ke taimaka wa masu gyara: kwafin ya zama kayan aiki masu taimako ga aikin gyara ta hanyar sauƙaƙa shi, musamman a lokuta lokacin da ba a rubuta tattaunawar ba. Idan ya zo ga nemo abin da ya dace, kwafi sune mai ceto na gaske. Lokacin da sashen edita yana da kwafi, yana nufin cewa ba dole ba ne editan ya nemi furci da kalmomin shiga ba kuma ba dole ba ne ya ci gaba da bibiyar faifan bidiyo ba. Idan yana da takaddar rubutu a hannu yana da sauƙi kuma da sauri don bincika ta aikin gyarawa. Wannan yana taimakawa musamman a lokuta na rubuce-rubuce, tambayoyi da rikodin rikodi na rukuni.

Kwafi mai kyau zai ba wa editan sigar magana-zuwa-rubutu na fim ɗin bidiyo, amma, idan an buƙata, kuma tare da tambura lokaci, sunayen masu magana, magana ta zahiri (duk kalmomin filler kamar "Uh! ", da " Oh!", "Ah!"). Kuma ba shakka, kwafin bai kamata ya ƙunshi wasu kurakuran nahawu ko rubutun ba.

Lambobin lokaci

Codecodes suna taka rawar gani sosai a cikin tsarin yin fim, watau a cikin samar da bidiyo saboda suna taimakawa wajen daidaita kyamarori biyu ko fiye. Hakanan suna ba da damar daidaita waƙoƙin sauti da bidiyo waɗanda aka naɗa daban. Yayin yin fim, mai taimakawa kamara yakan rubuta farkon da ƙare lambobin lokacin harbi. Za a aika da bayanan ga editan don amfani da su wajen yin nuni da waɗannan hotunan. A da ana yin ta da hannu ta hanyar amfani da alkalami da takarda, amma a yau ana yin ta ne ta hanyar amfani da software da ke da alaƙa da kyamara. Lambobin lokaci sune wuraren tunani kuma don haka suna adana ɗan lokaci. Amma editan fim ɗin har yanzu yana buƙatar duba ɗan fim ɗin kuma wannan yana ɗaukar lokaci. Rubuce-rubucen na iya taimakawa a wannan yanayin, amma wannan yana da ma'ana ne kawai idan rubutun yana da tambarin lokaci (ba shakka suna buƙatar daidaita su tare da lambobin lokutan fim ɗin). Wannan ya sa furodusa ya iya rubuta sharhi a kan rubutun wanda zai taimaka wa editan aikinsa. Editan zai kasance mafi ƙwazo, domin ba zai zama dole ya ƙaura daga aiki ɗaya ba (kallon faifan) zuwa wani aiki (gyara hotunan). Babu sauyawa tsakanin ayyuka, yana nufin kuma editan ba zai rasa kwararar sa ba kuma zai fi mai da hankali kan aikin da ya kamata a yi.

Kasuwanci

Rubuce-rubucen na iya taka muhimmiyar rawa a cikin masana'antar talabijin kuma. Bari mu dauki misali shirin talabijin. Ana iya watsa shi kai tsaye, amma ana yin rikodin da yawa don kallo daga baya. Sau da yawa, muna da sake gudanar da tsoffin mashahuran shirye-shiryen talabijin. Sau nawa ka ga abokai ko Oprah? Baya ga haka, kuna iya samun abubuwan da kuka fi so kuma akan ayyukan yawo, ana kallo akan buƙata. Duk wannan yana nufin cewa ana buƙatar canza tallace-tallace daga lokaci zuwa lokaci. Wani lokaci ma'auni na talabijin suna canzawa kuma ana buƙatar ƙarin tallace-tallace a haɗa su don dalilai na kuɗi, don haka dole ne a gyara nunin TV don ƙara ƙarin mintuna na tallace-tallace. Har yanzu, kwafi zai taimaka wa masu gyara, tunda suna sauƙaƙa bincika shirin wasan kwaikwayo na TV da saka sabon fim ɗin kasuwanci ba tare da wata matsala ba.

Mai taken 12

Maimaita

Cibiyoyin sadarwar talabijin, masu shirya fina-finai, kamfanonin multimedia suna amfani da rubuce-rubuce saboda dalili. Idan kai edita ne yakamata kayi ƙoƙarin haɗa rubutun a cikin tsarin gyaran ku. Za ku ga cewa kuna ci gaba da inganci. Tare da duk maganganun da ke cikin kwafin dijital, za ku sami damar samun abin da kuke nema da sauri. Ba za ku yi tafiya cikin sa'o'i da sa'o'i na faifan fim ba, don haka ku da ƙungiyar ku za ku sami ƙarin lokacin mai da hankali kan wasu abubuwa.

Yana da mahimmanci ku nemo amintaccen mai ba da sabis na kwafin rubutu, kamar Gglot wanda a cikin ɗan gajeren lokaci zai isar da ingantaccen rubutun fim daidai. Muna aiki ne kawai tare da ƙwararrun masu rubutawa waɗanda ke da cikakkiyar horarwa kuma ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun kuma waɗanda suka sanya hannu kan yarjejeniyar rashin bayyanawa, don haka zaku iya amincewa da mu da kayanku.