Rubutu Yana da Muhimmanci - Inda Aka Nufi Nan gaba

Rubutu: menene gaba zai kawo?

Yana da kyau a ɗauka cewa yawancin mutane ba su yi zurfin tunani ba game da rubutun da kuma ci gabansa na gaba. Amma a cikin wannan labarin, za mu tattauna wannan batu da kuma tasirinsa mai nisa. Muna fatan cewa a ƙarshe za ku sami abin sha'awa kuma watakila ma yana taimakawa ga kasuwancin ku.

Rubutu, a cikin mafi sauƙaƙan sharuɗɗan, shine ainihin duk wani juyi na fayilolin mai jiwuwa ko bidiyo zuwa fayilolin rubutu waɗanda za'a iya karantawa. Yana taka muhimmiyar rawa a kasuwancin zamani kuma yana sauƙaƙa rayuwar ƙwararru da yawa. Yana ɗaya daga cikin jigon maɓalli idan ana batun sadarwa daidai kuma abin dogaro, yana da mahimmanci a wasu lokuta lokacin da babu wurin yin rashin fahimta da fassarori mara kyau. Har ila yau, ginshiƙi ne na duk wani tsari mai kyau na adana kayan tarihi, domin yana sa yin bita da bita ya fi inganci.

Kuna iya tunanin cewa duniyar multimedia da ta ci gaba da fasaha ta yau ta fi son bidiyo ko fayilolin mai jiwuwa fiye da rubutaccen rubutu, kuma karatun yana fita daga salo, amma wannan wani bangare ne na gaskiya. Gaskiyar ita ce kuma rubuce-rubucen suna da matukar muhimmanci; suna da amfani sosai ga duk wani bidiyo ko fayil na sauti don dalilai daban-daban, kuma a cikin wannan labarin, za mu bayyana yadda suke aiki.

Me yasa rubutun rubutu yake da mahimmanci?

Fahimta

Ko da muna magana ne kawai game da harshen Ingilishi, ya kamata ku yi tunani kawai game da duk wasu lafazin da yake da shi. Jerin ƙayyadaddun lafazin ƙayyadaddun lafuzza na harshen Ingilishi yana da tsayi sosai. Idan kana kallon fim din Scotland, kamar Trainspotting , watakila wani lokaci kuna ƙoƙarin fahimtar abin da aka faɗa. Bambancin gida na Scotland wanda ake magana da shi a Edinburgh hakika na musamman ne, kuma masu fafutuka kuma suna amfani da kalmomi da yawa. A lokuta kamar ku, rufaffiyar rubutun za ta iya haɓaka ƙwarewar kallon ku da taimaka muku fahimtar ainihin ma'anar haruffa. Kuna iya ƙara maida hankali kan kallon fim ɗin da kansa, kuma kada ku ɓata ƙarfin tunani mai yawa akan fahimtar harshe.

Mai taken 6

Ba wai kawai muna magana ne game da harshen Scotland, Birtaniya ko Ostiraliya ba, har ma a cikin Ƙasar Ƙasar akwai babban bambanci a cikin lafazin, wani daga New York ko Baltimore yana da lafazin daban-daban idan aka kwatanta da wani daga Alabama. Misali mai kyau zai kasance kallon jerin manyan shahararrun kuma masu tasiri The Wire , wanda aka saita a Baltimore a farkon 2000s. Yawancin mutane, har ma da masu jin Turanci na asali da ke zaune a Amurka suna korafin cewa suna da matsala mai yawa biyo bayan makircin ba tare da rubutun kalmomi ko rufaffiyar magana ba, saboda lafazin lafazin da na gida yana da ban mamaki kuma na musamman.

Mai taken 7

Idan bidiyon da kuke kallo a YouTube ya haɗa da rufaffiyar rubutun kalmomi, zai kasance da sauƙi don bin lasifikar, tunda yana kawar da duk wani surutu, karkatar da lafazi ko gazawar magana da mai magana zai iya samu. Lokacin da za a karanta kwafin ba tare da fayil ɗin sauti ko bidiyo ba, ya kamata a ambaci wasu abubuwan da ba na magana ba. Wannan wani lokaci yana taimakawa wajen isar da haqiqanin ma’anar magana, ta hanyar samar da mahallin da ba na magana ba, ta yadda za a iya fahimtar ma’anar qarshen maganar. Ka yi tunanin yadda yake da wuya a isar da shi, alal misali, zagi a cikin rubutaccen rubutu, da yadda ya dogara da wasu alamomin da ba na magana ba, ko kuma sautin muryar. Sauƙaƙan bayanin wasu abubuwan da ba na magana ba na yanayin magana na iya taimakawa sosai, alal misali idan wani yana ihu ko raɗaɗi, yana da amfani a sami abin da aka ambata a cikin rufaffiyar magana.

Fassara da fassarorin

Rubuce-rubucen kuma suna taimaka wa mutanen da ba masu jin yaren asali ba su fahimci harshen waje cikin sauƙi. Ka yi tunanin, misali ka san wasu Mutanen Espanya amma kai ba ƙwararren mai magana ba ne. Idan kana kallon shirin bidiyo na Mutanen Espanya, ba zai zama da amfani ba don samun duk abin da aka faɗa ta hanyar rufaffiyar taken. Ta wannan hanyar, ko da ba ka san kalma ba ko kuma ba za ka iya gano ma’anarta daga mahallin ba, za ka iya ganin yadda aka rubuta wannan kalmar kuma wataƙila ka bincika ma’anar a ƙamus. Wannan hanya ce mai kyau don koyan yare, kawai ku nutsar da kanku a cikin fina-finai ko jerin talabijin a cikin yaren da kuke ƙoƙarin koya.

Dama

Wasu mutane suna fama don sadarwa saboda suna fama da wasu yanayi na likita ko kuma suna da wasu nakasu. Wataƙila suna da matsalar ji kuma ba sa samun yawa daga fayil ɗin sauti ko bidiyo. Daidaitaccen fassarar sauti ko bidiyoyi shine kawai zaɓin su don jin daɗin abun cikin yadda yakamata. Rubutu zai taimaka musu su ji an haɗa su kuma ba za su rasa abubuwan da suke sha'awar ba. Kasuwanci da yawa sun lura da wannan matsalar kuma suna ƙoƙarin buɗewa ga kowane nau'in membobin masu sauraro. Wannan kuma yana da mahimmanci tunda a wasu jihohin doka ta wajaba a ba da dama ta hanyar rubuce-rubuce da bayanan da aka rufe. Hakanan, idan ana maganar ilimi, kwafi na iya yin abubuwan al'ajabi. Suna taimaka wa ɗalibai su koya, musamman waɗanda ke da wasu yanayin kiwon lafiya, kamar Rashin Kula da Haɓakawa.

Mai taken 8

Bayanan tattaunawa

Rubuce-rubucen kuma suna da amfaninsu wajen adanawa da bayar da tunani, misali azaman bayanan tattaunawa. Misali ɗaya mai kyau shine lokacin da chatbots akan wasu shafukan sabis na abokin ciniki ke ba da kwafin tattaunawar bayan an gama ta, idan kuna buƙatar ta nan gaba.

Hakanan, rubutun tattaunawa a cikin fage na sabis na abokin ciniki ta wayar tarho yana da mahimmanci. Rubuce-rubuce ba kawai rubutattun rikodin tattaunawar ba, yana da matukar dacewa don bincika da bincika, zaku iya samun ɓangaren da kuke buƙata cikin sauƙi. Kawai gwada bincika fayil ɗin mai jiwuwa kuma nan da nan zaku ga yadda aiki mai wahala yake.

Wani lokaci yana iya zama da amfani sosai don adana rubutaccen sigar “offline” na wasu mahimman abubuwan cikin layi, misali gidan yanar gizo. Ta wannan hanyar za ku iya samun damar yin amfani da shi koyaushe kuma kuna iya bincika ta lokacin da kuke buƙatar dubawa sau biyu ko tuna wasu mahimman bayanai na musamman.

Akwai wuraren kasuwanci da yawa waɗanda samar da kwafin ya riga ya zama al'adar kasuwanci ta yau da kullun. Alal misali, a cikin filin kiwon lafiya kwafi suna da matukar muhimmanci. Rubuce-rubucen suna da mahimmanci a cikin wannan mahallin tunda suna da dalla-dalla sosai, sabanin bari mu faɗi sauƙaƙan bayanin kula. Saboda yanayin aiki da kansa, a fannin likitanci abubuwa suna buƙatar ɗauka da mahimmanci. Rubuce-rubucen sun tabbatar da kansu a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin tattara bayanai game da majiyyaci, kuma suna da matukar fa'ida don adanawa da dalilai na tunani.

Filin shari'a kuma ya dogara da yawa akan rubutawa. Wannan yana haɓaka yiwuwar kowane bangare yana da bayanai iri ɗaya kuma babu abin da ya rage. Wannan yana haɓaka ingancin sadarwa tsakanin ɓangarori daban-daban a cikin shari'a, kuma yana adana lokacin kowa. Tunda ingantaccen sadarwa mai kyau yana da mahimmanci a kowace harka ta doka, rubuce-rubuce sun riga sun zama al'ada a yawancin ofisoshin doka.

Rubuce-rubucen suna canzawa Kamar yadda duk wani abu a cikin duniyar da aka ƙirƙira da sauri cikin sauri na yau, fassarori kuma suna haɓaka cikin sauri sosai. A cikin wannan mahallin, rubutun ya samo asali fiye da ma'anarsa ta farko na sauƙin magana zuwa canza rubutu. Don misalta wannan, za mu kwatanta na'urar yankan-baki wacce MIT ke haɓakawa a halin yanzu. Ana kiran shi AlterEgo. Wannan injin AI yana iya jin muryoyin cikin gida da ba a bayyana ba. Na'urar sawa ce mai ɗaukar siginar jijiya tare da taimakon kunna na'urorin magana na ciki. A halin yanzu, akwai kawai samfurin na'urar kuma za a buƙaci a yi aiki da yawa a nan kafin mutane su yi amfani da shi yadda ya kamata. Amma idan lokaci ya yi, zai iya samun aikace-aikacen likita masu amfani da yawa. Zai iya zama babban taimako ga mutanen da ke fama da sclerosis mai yawa ko amyotrophic lateral sclerosis, wanda aka fi sani da ALS. Amma kuma muna tunanin cewa kowa zai yi amfani da shi sosai, tun da zai zama wani nau'i ne na fadada fahimtar mutane. Zai zama babban fa'ida ga mutanen da ke aiki a cikin mahalli masu hayaniya (ma'aikatan jirgin ƙasa a filayen jirgin sama ko tashoshin wutar lantarki). Duk na'urar da ke inganta ingancin sadarwa tsakanin mutane za ta sami kyakkyawar makoma.

Mai taken 9

Don ƙarewa, muna fatan kun sami ɗan haske game da duniyar rubuce-rubuce masu ban sha'awa. Ko da yake yana iya zama kamar na asali kuma ba shi da mahimmanci a farkon, rubutawa abu ne mai mahimmanci a yawancin fagage na dijital da sadarwar rayuwa ta gaske. Yana aiki azaman ƙari mai fa'ida sosai ga abubuwan sauti da bidiyo kowane iri, saboda yana ba da rikodin rikodin duk abin da aka faɗa. Wannan na iya zama da amfani wajen samar da ingantacciyar dama, fahimta da fahimtar duk abin da aka faɗa a cikin rikodin, kuma yana da mahimmanci a kowane fanni da ya dogara da ingantacciyar sadarwa, daga likitanci zuwa doka har ma da dabaru. Kula da samar da rubutu tare da sauti ko abun ciki na bidiyo, komai mene ne layin aikin ku, kuma za ku tabbata cewa kuna ci gaba da ɗaya daga cikin mahimman ci gaban fasaha a cikin sadarwa.