Rubutun Magana!

Yadda Ake Rubuta Kalmomi ?

Rayuwar zamani ba ta da tabbas, kuma akwai yiwuwar wata rana za ku zo da wani aiki na musamman a gaban ku, wanda zai iya zama kamar wuya da gajiyawa da farko. Amma idan akwai mafita don sauƙaƙe wannan aikin da sauri da sauri. A cikin wannan labarin za mu bayyana yadda za ku iya rubuta kowane irin magana cikin sauri da inganci.

Menene rubutawa?

Don yin abubuwa da yawa, za mu ɗan bayyana abin da muke nufi da rubutu. A mafi sauƙaƙa, wannan shine kowane nau'i na tsari wanda ake jujjuya magana da aka rikodi, walau na sauti ko bidiyo, zuwa tsarin rubutu. Rubutu ya sha bamban da ƙara rufaffiyar taken lokaci zuwa bidiyon, saboda rubutun ainihin rubutu ne wanda ba shi da takamaiman bayani game da lokacin kowane furci. Rubutu abu ne mai matukar fa'ida idan ya zo ga shirye-shiryen da suka fi dacewa da sauti, misali rediyo ko nunin magana, podcast da sauransu. Rubutu kuma yana da amfani saboda yana sanya abun cikin isa ga mutanen da ke da nakasar ji. Lokacin da aka ƙara rubutun zuwa kowane nau'in abun ciki na bidiyo, yana cika cikar rubutun rufewa, duk da haka, kamar yadda muka ambata a baya, ba za a iya ɗaukar rubutun a matsayin madadin doka ga rufaffiyar taken magana ba, saboda dokoki daban-daban kan samun dama da ƙa'idodi daban-daban a yankuna daban-daban.

Lokacin magana game da kwafi, yana da mahimmanci a lura cewa ana amfani da ayyuka daban-daban guda biyu na rubutawa: karantawa da baki da tsabta. Waɗancan ayyukan da za a iya kiran su a matsayin magana sun dogara ne akan rubuta kowane daki-daki, kalma-da-kalma, kuma rubutun ƙarshe zai haɗa da duk yanayin kowane irin magana ko magana daga tushen sauti ko fayil ɗin bidiyo. Wannan ya haɗa da duk yawancin kalmomin filler, misali "erm", "um", "hmm", kowane nau'i na kurakurai na magana, slurs, asides, da sauransu. Ana amfani da irin wannan nau'in kwafi galibi a cikin kafofin watsa labarai masu rubuto, wanda kowane bangare na abubuwan da aka rubuta a cikinsa aka rubuta, da gangan, kuma a cikinsa waɗannan nau'ikan filaye suna da ɗan dacewa da jigon gaba ɗaya ko saƙon abun cikin.

Mai taken 210

A gefe guda kuma, abin da ake kira karantawa mai tsafta shine takamaiman ayyuka na rubutawa waɗanda da gangan suke barin kowane irin kurakurai na magana, kalmomin cikawa, da kuma gabaɗayan duk wani furci da za a iya ɗauka a matsayin rashin niyya. Irin wannan aikin rubutun na iya zama da amfani sosai ga irin waɗannan lokatai kamar abubuwan da suka faru na magana da jama'a, tambayoyi daban-daban, kwasfan fayiloli, abubuwan wasanni da sauran abubuwan da ke cikin kafofin watsa labarai waɗanda ba a rubuta su ba.

Ko da wane irin kwafi aka yi amfani da shi, akwai wasu manyan jagororin da suka rage masu mahimmanci da mahimmanci. Yana da mahimmanci a tabbatar cewa akwai kusanci tsakanin rubutun da sautin tushen, kuma kowane takamaiman lasifikar ya kamata a gano shi daban. Wannan zai sa rubutun ya zama abin karantawa sosai, kuma masu sauraron ku za su ƙara godiya da shi. Duk wani nau'in rubutun ya dogara da farko akan tsafta, iya karantawa, daidaito, daidaito da tsari mai kyau.

Bayan wannan taƙaitacciyar gabatarwa ga duniyar rubutu mai ban sha'awa, za mu yi ƙoƙari mu kalli yanayi da yawa masu yuwuwa waɗanda samun ingantaccen rubutu zai sa rayuwa ta kasance cikin sauƙi da dacewa.

Yanayi daban-daban inda rubutun zai zama da amfani

Mai taken 36

A cikin 'yan shekarun nan, tare da haɓakar fasaha mai sarrafa kansa da sabis na kwafi mai sarrafa kansa, kalmar "rubutu" ta shiga cikin jama'a tare da ƙararrawa, wanda har yanzu yana sake bayyana a yawancin layi na aiki da kuma yanayin rayuwa. Akwai yuwuwar yanayi da yawa waɗanda za ku ji daɗin kwafin fayil ɗin mai jiwuwa. Misali:

  • kun yi rikodin lacca mai ban sha'awa a Jami'arku kuma kuna son samun cikakken rubutu a gabanku, don haka ku sake karantawa, ja layi tare da haskaka mahimman sassa don shirya jarabawar mai zuwa.
  • kun sami magana mai ban sha'awa, muhawara ko webinar akan layi kuma kuna son samun taƙaitaccen bayanin hakan don ku iya ƙara shi tarihin bincikenku.
  • ka ba da jawabi a wani taron kuma kana so ka bincika yadda ya kasance da gaske, ainihin abin da ka faɗi, abubuwan da za a inganta ko abubuwan da za a lura da su don jawabai na gaba.
  • kun yi wani lamari mai ban sha'awa na musamman na shirin ku na musamman kuma kuna son yin aiki akan SEO ɗinku don tabbatar da cewa abun ciki ya isa ga masu sauraro masu dacewa.

Waɗannan ƴan misalai ne kaɗan, a rayuwa ta gaske akwai ƙarin yanayi da yawa inda buƙatar rubutaccen nau'i na fayil mai jiwuwa zai iya tasowa. Koyaya, kamar yadda duk wanda yayi ƙoƙarin yin rubutun da hannu zai iya tabbatarwa, idan kuna son ƙirƙirar kwafin da kanku za ku yi aiki tuƙuru na sa'o'i da yawa. Rubutu ba ta da sauƙi kamar yadda ake iya gani da farko. Gabaɗaya, zaku iya cewa tsawon sa'a ɗaya na fayil ɗin odiyo dole ne ku sanya aikin awanni 4, idan kun yi rubutun da kanku. Wannan kawai matsakaicin tsinkaya ne. Akwai abubuwa da yawa waɗanda zasu iya tsawaita hanyar, kamar ƙarancin ingancin sauti, yuwuwar ƙarar a bayan fage wanda zai iya hana fahimta, lafuzzan da ba a sani ba ko tasirin yare daban-daban na masu magana da kansu.

Koyaya, babu buƙatar firgita, akwai hanyoyin magance wannan matsalar: zaku iya fitar da aikin kuma ku ɗauki ƙwararren mai ba da sabis na kwafin rubutu. Misali, idan ka zaɓi Gglot ya zama mai ba da sabis na fassarar ku, zaku iya dawo da rubutun da aka rubuta daidai, cikin sauri kuma akan farashi mai araha.

Yanzu, za mu ɗauke ku ta hanyar matakan da kuke buƙatar yi idan kuna son rubuta jawabin ku.

Da farko, kana buƙatar samun kowace irin na'urar da za ta baka damar yin rikodin magana. Anan kuna da zaɓuɓɓuka da yawa a hannun ku, kamar mai rikodin kaset, rikodin dijital ko aikace-aikace. Mai rikodin kaset zaɓi ne mai ƙarfi, amma kuna buƙatar sanin cewa ɗan tsohuwar na'urar ce kuma ingancin sauti na iya wahala idan kun yanke shawarar amfani da wannan. Hakanan, bayan kun yi rikodin jawabin, har yanzu kuna buƙatar canza fayil ɗin zuwa tsarin dijital wanda wani lokaci yana iya zama da ɗan wahala. Wannan shine dalilin da ya sa mai rikodin dijital zai zama mafi kyawun zaɓi. Hakanan, yawancin wayoyin hannu na zamani yawanci suna da aikin rikodi da aka riga aka shigar, wanda zai iya zama zaɓi mafi sauƙi a ƙarshe. In ba haka ba, akwai yalwa da murya rikodin apps wanda za ka iya samu a Google play ko a cikin Apple store. Suna ayan zama mai sauƙin amfani kuma za su taimaka wajen tsara fayilolin mai jiwuwa.

Mai taken 45

Idan kuna shirin yin kwafi mai kyau na kowane nau'in rikodin sauti ko bidiyo, yana da mahimmanci don tabbatar da ingancin sautin rikodi yana da isasshen inganci. Wannan yana da mahimmanci saboda lokacin da tushen rikodin rikodin sauti ba shi da kyau sosai, mai yin rubutun ko software na kwafin ba zai iya fahimtar abin da aka faɗa ba kuma wannan ba shakka zai sa aikin rubutun ya fi wahala, kuma a wasu lokuta kusan. ba zai yiwu ba.

Kamar yadda muka ambata a baya, lokacin da ya zo ga rubutawa za ku iya zaɓar yin aiki tare da ƙwararren ɗan adam ko don amfani da rubutun na'ura. Don ingantacciyar inganci da daidaito, za mu ba da shawarar cewa ka zaɓi mai rubutun ɗan adam. Daidaiton rubutun da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru suka yi tare da kayan aikin ci gaba a wurinsu shine 99%. Sabis ɗin rubutun Gglot yana aiki tare da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru tare da gogewar shekaru wajen rubuta kowane nau'in abun ciki mai jiwuwa, kuma suna iya samun aiki a lokacin da aka ƙaddamar da odar ku. Wannan yana tabbatar da cewa za a isar da fayilolinku cikin sauri (ana iya isar da fayil na sa'a ɗaya cikin sa'o'i 24). Saboda wannan, kwafin ɗan adam sau da yawa shine mafi kyawun zaɓi don nau'ikan kwafi daban-daban idan kuna son tabbatar da cewa an rubuta abubuwan ku da daidaito gwargwadon iyawar ɗan adam.

Tare da haɓaka fasahar AI kuma ya sami haɓakar rubutun na'ura. Babban fa'idar irin wannan nau'in software na kwafin shine cewa lokacin juyawa a kusan dukkan lokuta yana da saurin gaske. Za ku sami rikodin rikodin ku a cikin mintuna kaɗan. Don haka, a cikin yanayin kuna buƙatar sakamako na gaggawa wanda ba za a yi farashi mai yawa ba, wannan zaɓin na iya dacewa da ku. A shawarce ku, daidaito na iya bambanta da wannan zaɓin, ba zai yi kyau ba kamar yadda yake a lokacin da ƙwararren ɗan adam ya yi aikin, amma har yanzu kuna iya dogaro da kusan 80% daidaito. Wannan zaɓin yana da kyau ga abubuwan da ba su da mahimmancin mahimmancin magana, samun rubutun har yanzu zai taimaka sosai tare da SEO da hangen nesa na intanet.

Don haka, don kammalawa, sabis ɗin kwafin shine hanyar da za ku bi idan kuna son adana lokacinku da jijiyoyi. Idan ka zaɓi Gglot, duk abin da za ku buƙaci ku yi idan kuna son a rubuta bidiyon ku ko fayil ɗin mai jiwuwa shine ku loda fayilolinku zuwa gidan yanar gizon mu kuma ku ba da umarnin rubutawa. Gidan yanar gizon mu yana da sauƙin amfani, don haka ƙila ba za ku gamu da wata matsala ba. Kafin ka sauke fayil ɗin da aka rubuta, za ka iya duba shi don kurakurai kuma gyara shi idan an buƙata.