Yi Rikodi da Rubutu Alƙawuran Likitanku

Likitan alƙawura da rubutawa

Yawancin mutane, idan bukatar hakan ta taso, yawanci suna zuwa wurin ganawa da likita da kansu, ba tare da yin aiki da yawa ba, ba shakka idan za su iya yin hakan. Asibiti ba wuri ne mai kyau don zama tare da abokanka ko danginka ba, musamman a wannan lokacin tashin hankali. Kamar yadda kuka riga kuka sani, yayin binciken yana da matukar mahimmanci ku saurara da kyau kuma ku fahimci duk bayanan da likitanku ke bayarwa, ta yadda daga baya zaku iya aiwatar da duk shawarwarin da aka bayar a rayuwarku ta yau da kullun kuma ku tattauna su da masoyanku. Wani lokaci, yanayin na iya zama ƙasa da manufa, watakila likitan ya shagala yana magana da sauri, watakila akwai wasu hayaniyar baya, kuma akwai yuwuwar ba za ku iya jin kowace kalma ɗaya da likitan ya faɗi ba. Saboda duk wannan, abu mai kyau da za a yi a lokacin waɗannan alƙawura shine yin rikodin duk abin da likita ke faɗi. Ta wannan hanyar, zaku iya shakatawa kawai kuma ku mai da hankali kan tattaunawar, ba kwa buƙatar ɗaukar bayanan kula, tsarin gabaɗaya ya fi sauƙi idan kuna da duk abin da aka rubuta akan tef mai jiwuwa ko wayar hannu.

Mai taken 43

Shin an yarda a yi rikodin alƙawar likitan ku? A wannan lokacin, zaku iya tambayar kanku shin ko halal ne yin hakan? Ko kuna buƙatar sanar da likitan ku cewa kuna rikodin tattaunawar ku? Da kyau, idan za ku je alƙawari da kanku, lallai ya kamata ku tuntuɓi likita ko ma'aikacin jinya yana da kyau a yi rikodin rikodi na ziyararku. Idan kawai kuna kiran likitan ku ta waya, ya kamata ku bayyana cewa kuna yin rikodin tattaunawar kuma ku nemi izini, tunda a wasu jihohi akwai ƙa'idodi game da rikodin kiran waya.

Mai taken 63

Yadda ake rikodin tattaunawar ku da likita?

Lokacin da kuka sami izinin yin rikodin tattaunawar, yakamata ku sauƙaƙe duk abin da zai yiwu. Shi ya sa yana da kyau ka shirya kan ka da wuri, don kada ka yi fama da na’urarka a wurin alƙawari, kuma ka bata lokacin kowa.

Da farko, ya kamata ka sauke app don rikodin murya. Akwai da yawa free apps wanda za ka iya samu a cikin App Store ko a Google play. Wasu software ma suna ba ku damar yin rikodin tattaunawa ba tare da iyakancewar lokaci ba. Wani lokaci, kuna iya share bayanan da ba dole ba (watakila daga farkon ziyarar likitan ku) kuma ku ajiye mafi mahimmancin sassa kawai. Lokacin da kuka yi rikodin tattaunawarku da likita, zai zama da sauƙi a raba wannan rikodin tare da ƙaunatattunku ta imel ko SMS.

Lokacin da kuke kan aikin da kuma kafin ku fara rikodi, yakamata ku sanya wayar hannu tsakanin ku da likitan ku don tabbatar da ingancin sauti mai kyau. Yi magana da tsayayyen murya, kar a yi tagumi, kar a tauna cingam yayin da kuke magana da likita. Gwada kar ka motsa wayarka ta hannu yayin rikodin idan zai yiwu kuma tabbatar da kunna yanayin Kar a dame. Ta wannan hanyar ba za a katse rikodin da tattaunawar ku ba. Yawancin lokaci, aikace-aikacen rikodi suna da sauƙin amfani. Duk abin da kuke buƙatar ku yi shine buɗe su kuma danna "Record".

Me yasa muke ba ku shawarar yin rikodin alƙawuranku? Lokacin da kake da rikodin alƙawarin likitan ku, za ku iya samun ƙarin haske game da yanayin lafiyar ku. Har ila yau, yana da matukar muhimmanci a bi umarnin likitan ku a hankali, wanda zai kasance da sauƙi idan za ku iya duba su bayan alƙawari kamar yadda kuke so. Wannan kuma yana nufin cewa za ku iya ɗaukar duk shawarwarin sosai kuma ku fahimci ainihin abin da likitan ku ke son ku yi. Wannan yana da taimako musamman ga mutanen da suka saba mafarkin rana kuma suna da wahalar mai da hankali da tunawa da cikakkun bayanai.

Mai taken 72

Koyaya, yana iya zama yanayin a gare ku cewa ɗaukar lokaci don zama ku saurari rikodin alƙawar likitanku ba abu ne da ya dace da ku ba, wataƙila kuna da aiki sosai kuma ba ku da isasshen lokaci. Sauraron rikodi yana buƙatar ku zauna a teburin ku, ku bi duk rikodin kuma ku rubuta abubuwan da suka fi muhimmanci. Wani abu da zai iya zama da amfani sosai a gare ku a cikin wannan yanayin, kuma ya cece ku lokaci mai yawa, jijiyoyi da ciwon baya, shine samun duk rikodin rikodin. Idan kun riga kun tattauna da likita a rubuce, za ku iya zuwa kai tsaye zuwa sashin bita, sake karanta rubutun, ba da alama da ba da haske da kewaya mafi mahimmanci sassa, yin bayanin kula da yin taƙaitaccen bayani. Wannan yana da taimako musamman a lokuta lokacin da likitoci suka tattauna da kai wasu takamaiman bayani game da maganin da yake rubuta muku, ko ba ku cikakken bayani game da aikin mai kula da ku. Rubuce-rubucen za su fi dacewa don rabawa tare da mai kula da ku ko dangin ku, ƙwararren ku da mai harhada magunguna. Hakanan, likitoci da yawa suna amfani da kalmomin fasaha da jargon waɗanda ƙila ba za ku iya fahimta da farko ba. Idan baku taɓa jin waɗancan kalmomin da suka shafi takamaiman cututtuka, alamomi, cututtuka, magunguna ko zaɓuɓɓukan magani ba, akwai babban dama da ƙila ba za ku tuna su daga baya ba. Idan kuna da su a kan takarda, an rubuta su a cikin ainihin rubutun taron, zai fi sauƙi don bincika su daga baya, kuma ku gane taron su ta hanyar yin amfani da su da karantawa akan layi. Hakanan, kwafin bayanai zai sauƙaƙa muku don adanawa da adana bayanan lafiyar ku da kyau, sannan zaku iya samun kowane yanki na bayanan da kuke buƙatar bincika sau biyu cikin sauƙi. Idan ka aika rikodin sauti na alƙawarin likitan ku zuwa sabis na kwafi, sannan kuma ka karɓi kwafi a cikin nau'i na dijital, kuna iya yin tunani game da buga kwafin waccan kwafin, don haka zaku iya yin nazarin mahimman bayanai, yin rubutu, rubutu. , jadada wasu abubuwa da sauransu.

Don haka, menene kuke buƙatar yi don samun kwafin alƙawarin likitan ku?

A cikin wannan labarin, mun bayyana a taƙaice wasu fa'idodin yin rikodin alƙawuran likitan ku, kuma mun kuma gabatar muku da fa'idodi da yawa masu amfani na samun daidaitaccen rubutun wancan rikodin. Idan mun ba ku kwarin gwiwa don yin kwafin wasu rikodin ku, hanyar yin hakan abu ne mai sauƙi, kuna buƙatar ɓata lokaci ta yin shi da kanku, akwai amintattun sabis na kwafin da za su iya yin hakan a gare ku, kuma za su iya yin hakan a gare ku. samar muku da ingantaccen rubutun akan farashi mai araha, kuma mafi mahimmanci, za su yi hakan cikin sauri, kwafin ku zai kasance a can kafin ku san shi. Don haka, kamar yadda muka ambata, mataki na farko kuma mafi mahimmanci a cikin wannan kasada ta rubuta shi ne samun sauti mai kyau, ko ma rikodin bidiyo na ganawa da likitan ku, ko wasu muhimman tarurruka. Sauran hanya shine yanki na cake. Dole ne kawai ku zaɓi kyakkyawan mai ba da sabis na kwafin rubutu, wanda ke yin rubutu da sauri, daidai, ba shi da ɓoyayyun kudade, kuma yana ba ku babban kwafi don mai rahusa. Da kyau, mai ba da sabis na kwafin da ya cika duk waɗannan sharuɗɗan ana kiransa Gglot, kuma muna alfahari da tsayawa a bayansa kuma muna iya cika duk buƙatun ku na kwafin. Kawai ku je shafinmu na gida ku loda fayil ɗin sauti ko bidiyo. Za mu rubuta fayil ɗin sauti ko bidiyo daidai kuma akan farashi mai kyau. Rubutun ku zai zo da sauri, kuma za ku sami ƙarin lokaci don mai da hankali kan abubuwan da ke da mahimmanci, kamar lafiyar ku, abokan ku da danginku, aikinku da abubuwan sha'awa.

Maimaita

Mu a Gglot mun damu da ku, kuma za mu ƙi cewa ku rasa duk wani bayani game da lafiyar ku. Babu buƙatar ruɗani, kalmomin da ba daidai ba, umarnin da ba a sani ba, rashin fahimta, tambayar likita ya maimaita kansa, damuwa game da rashin ɗaukar duk bayanan game da yuwuwar maganin ku ko rashin fahimtar wasu umarni kan yadda ake yin maganin yadda ya kamata. Maganin abu ne mai sauƙi, kawai kuna iya amfani da ƙa'idar rikodi mai sauƙi, yin rikodin kalmomin likitocinku kuma aika su zuwa ga ƙwararrun ƙwararrun kwafin rubutu a Gglot waɗanda za su yi muku saurin rubuto muku su. Za ku karɓi kwafin ku ta kowane nau'i na dijital da kuka zaɓa, kuna da zaɓi don gyara shi, sannan ku je, kowane mahimman bayanai, duk kalmar da aka faɗi yayin taron an rubuta ta cikin rubutun, zaku iya raba dijital ɗin. fayil a kan layi, ko za ku iya buga shi don samun kwafin zahiri. Madaidaicin rubutun yana ba ku damar sake duba duk mahimman bayanan da suka shafi lafiyar ku a duk lokacin da kuke so, yadda kuke so. Lafiya yana ɗaya daga cikin mafi mahimmancin abubuwa da rayuwa, kuma musamman a cikin waɗannan rikice-rikice, lokutan da ba a iya faɗi ba yana da mahimmanci don samun ingantaccen bayanin likita. Mu a Gglot za mu tabbatar da cewa an rubuta mahimman tarurrukan ku da matuƙar madaidaici, kuma za ku iya tabbata cewa ba ku rasa wani muhimmin bayani ba yayin alƙawuran likitan ku.