Yadda ake Gudanar da Binciken Kasuwa don Tsarin Kasuwanci

Hanya mafi inganci don gudanar da bincike don tsarin kasuwanci

Duk kasuwancin da ke da nufin cimma nasara yana farawa da cikakken tsarin kasuwanci da cikakken cikakken bayani. Ga mafi yawan 'yan kasuwa, ainihin tsammanin tarawa da haɗa duk bayanan da ake buƙata don cikakken dabarun kasuwa na iya zama abin ban tsoro da farko. An yi sa'a a gare su, ƴan kayan aiki masu taimako na iya sanya jagorancin binciken kasuwa cikin sauri da sauƙi, musamman lokacin jagorantar tambayoyi tare da abokan cinikin da aka yi niyya.

A takaice gabatarwa ga tsare-tsaren kasuwanci

Shirin kasuwanci wani rahoto ne da aka tsara na yau da kullun wanda ya ƙunshi manufofin kasuwanci, dabarun yadda za a iya cika waɗannan manufofin, da kuma tsawon lokacin da ya kamata a cim ma waɗannan manufofin. Hakanan yana nuna ra'ayin kasuwancin, bayanan tushe akan ƙungiyar, hasashen kuɗin ƙungiyar, da hanyoyin da take tsammanin amfani da su don cimma manufofin da aka bayyana. Gabaɗaya, wannan rahoto yana ba da jagora na asali da bayyani na dabarun kasuwanci da kamfanin ke shirin dasa don cimma burin da aka bayyana. Ana buƙatar cikakkun tsare-tsaren kasuwanci akai-akai don samun kiredit na banki ko wani nau'in kuɗi.

Lokacin yin tsarin kasuwanci ya kiyaye yana da mahimmanci a tuna ko yana mai da hankali a ciki ko waje. Idan kuna yin tsare-tsaren da aka mayar da hankali a waje ya kamata ku tsara manufofin da ke da mahimmanci ga masu ruwa da tsaki na waje, musamman masu ruwa da tsaki na kuɗi. Waɗannan tsare-tsaren yakamata su haɗa da cikakkun bayanai game da ƙungiyar ko ƙungiyar da ke ƙoƙarin cimma burinta. Lokacin da muke magana game da ƙungiyoyi masu riba, masu ruwa da tsaki na waje sune masu zuba jari da abokan ciniki, lokacin da ƙungiyoyin da ba su da riba suka shiga masu ruwa da tsaki na waje suna komawa ga masu ba da gudummawa da abokan ciniki. A cikin lamuran da hukumomin gwamnati ke da hannu, masu ruwa da tsaki na waje galibi su ne masu biyan haraji, manyan hukumomin gwamnati, da hukumomin bayar da lamuni na kasa da kasa irin su asusun ba da lamuni na duniya, bankin duniya, hukumomin tattalin arziki daban-daban na Majalisar Dinkin Duniya, da raya kasa. bankuna.

Idan kuna nufin yin tsarin kasuwanci mai da hankali a cikin gida, yakamata ku yi niyya matsakaicin burin da ake buƙata don cimma burin waje da muka ambata a baya. Waɗannan na iya ɗaukar matakai kamar haɓaka sabon samfuri, sabon sabis, sabon tsarin IT, sake fasalin kuɗi, sake fasalin masana'anta ko sake fasalin ƙungiyar. Hakanan yana da kyau lokacin yin tsarin kasuwanci mai mai da hankali kan ciki kuma ya haɗa da daidaitaccen ma'auni ko jerin abubuwan nasara masu mahimmanci, wanda zai iya ba da damar auna nasarar shirin ta amfani da matakan da ba na kuɗi ba.

Har ila yau, akwai tsare-tsaren kasuwanci waɗanda ke ganowa da ƙaddamar da manufofin ciki, amma suna ba da jagora gaba ɗaya kawai kan yadda za a cimma su. Ana kiran waɗannan sau da yawa tsare-tsaren dabaru. Akwai kuma tsare-tsaren aiki, waɗanda ke bayyana manufofin ƙungiyar cikin gida, ƙungiyar aiki ko sashe. Sau da yawa sun haɗa da tsare-tsaren ayyuka, wani lokacin da aka sani da tsarin aikin, suna bayyana manufofin wani aiki. Hakanan za su iya magance wurin aikin a cikin manyan manufofin kungiyar.

Za mu iya cewa tsare-tsaren kasuwanci kayan aikin yanke shawara ne masu mahimmanci. Abubuwan da ke cikin su da tsarin an ƙaddara su ta manufa da masu sauraro. Misali, shirin kasuwanci na mai zaman kansa zai iya tattauna dacewa tsakanin shirin kasuwanci da manufar kungiya. Lokacin da bankuna ke shiga, yawanci suna damuwa sosai game da gazawar, don haka ingantaccen tsarin kasuwanci don lamuni na banki ya kamata ya gina hujja mai gamsarwa don ikon ƙungiyar na iya biyan lamunin. Hakazalika, 'yan jari-hujja sun damu da farko game da saka hannun jari na farko, yuwuwar, da ƙimar ficewa.

Shirya tsarin kasuwanci wani aiki ne mai sarkakiya da ke zana ilimi da dama daga fannonin kasuwanci daban-daban, daga cikinsu akwai kudi sarrafa albarkatun dan adam, sarrafa kayan fasaha, sarrafa sarkar samar da kayayyaki, gudanar da ayyuka, da tallace-tallace, da sauransu. Don rage abubuwan ban tsoro, yana da matukar taimako a kalli tsarin kasuwanci azaman tarin ƙananan tsare-tsare, ɗaya na kowane babban fannin kasuwanci.

Za mu iya kammala wannan ɗan gajeren gabatarwar ga tsare-tsaren kasuwanci ta hanyar cewa kyakkyawan tsarin kasuwanci zai iya taimakawa wajen sa kasuwanci mai kyau amintacce, mai fahimta, kuma mai ban sha'awa ga wanda bai saba da kasuwancin ba. Koyaushe kiyaye masu son saka hannun jari a zuciya yayin rubuta shirin kasuwanci. Shirin ba zai iya ba da tabbacin nasara da kansa ba, amma yana iya yin amfani sosai ta hanyoyi daban-daban kuma yana iya rage rashin tabbas na kasuwa da kuma rashin gazawar da ke tattare da shi.

Menene Shirin Kasuwanci ya haɗa?

Lokacin haɗa tsarin kasuwanci, zaku iya haɗa sassa daban-daban ko jigogi dangane da yadda kuke nufin amfani da samfurin ƙarshe. Misali, tsare-tsare na kasuwanci don amfanin cikin gida ba dole ba ne su kasance tabbatacce ko tsara su azaman tsare-tsaren da za a gabatar da su a waje don samun kuɗi daga masu saka hannun jari. Duk da ƙwarin gwiwar ku, yawancin dabarun kasuwa sun haɗa ɓangarorin da ke biye a cikin tsare-tsaren kasuwancin su:

  • Fashin Masana'antu - wannan sashe ya kamata ya haɗa da bincike na takamaiman abubuwan kasuwanci waɗanda suka shafi takamaiman ayyukan ku, misali, ƙira, haɓakawa, ƙimar ci gaba, ko sabbin shari'o'in ƙara.
  • Shawarar darajar - a nan ya kamata ku bayyana ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙimar ku, ko abin ƙarfafawa (wanda ake kira Shawarar Siyarwa ta Musamman) ta hanyar bayyana yadda kasuwancin ku ke shirin samun ƙarfafawa da ƙima ga abokan cinikin sa ta hanyar da ba a riga ta cika ba a kasuwa. .
  • Binciken Abu - Anan ya kamata ku bayyana dalla-dalla abu ko gudanarwar da kuke bayarwa, gami da fasalulluka na musamman waɗanda suka fi ko raba ku da gudummawar kasuwa na yanzu.
  • Binciken Kasuwa - bincika kasuwar manufa ta ƙungiyar ku, gami da zamantakewar zamantakewar abokin ciniki, rabon kasuwa da aka tantance, mutane, da bukatun abokin ciniki.
  • Binciken Gasa - a cikin wannan sashin zaku bambanta abin da aka tsara ko sabis tare da gudummawa daban-daban a kasuwa da tsara takamaiman fa'idodin ƙungiyar ku.
  • Binciken da ke da alaƙa da kuɗi - yawanci, ƙididdigar kuɗin ku zai haɗa da kimantawa da kiyasin tallace-tallace na farkon shekaru 1-3 na aiki, tare da ƙarin ƙayyadaddun hasashen kasafin kuɗi dangane da wanda zai duba tsarin kasuwanci.

Jagoran Binciken Kasuwa

Kasuwanci daban-daban suna da abokan ciniki daban-daban. Yana da sauƙi don isa ga abokan cinikin ku yayin da kuke da cikakkiyar masaniya game da ainihin su. Binciken kasuwa yana bayyana mafi kyawun abokin cinikin ku ta hanyar bincika duka sassa masu ƙima da ƙididdiga na kasuwar da kuke so.

Don ƙarin fahimtar yuwuwar abokan cinikin ku, yakamata ku fara koyaushe ta hanyar bincika tattalin arziƙi da rarrabuwar mutane waɗanda galibi suna siyan abubuwa da ayyuka a cikin masana'antar ku. Jarrabawar kasuwar ku ma yakamata ta haɗa da:

  • Binciken jimillar girman kasuwa
  • Nawa ƙarin kaso na gaba ɗaya kasuwa yana nan
  • Duk wani buƙatun da aka manta da su a halin yanzu wanda zai iya ba ku fa'ida mai fa'ida
  • Halaye da halaye waɗanda wataƙila abokan ciniki za su iya ɗauka masu mahimmanci

Amfani da Binciken Kasuwa don Tallafawa Tsarin Kasuwancin ku

Mai taken 4

Binciken kasuwa yana kimanta ra'ayin kasuwanci da halayensa da gazawarsa. Za a yi amfani da wannan jarrabawar azaman tushen mahimman zaɓin talla, sanya farashi, da hasashen kuɗi da aka rubuta a cikin ɓangaren Binciken Kuɗi na dabarun kasuwancin ku. Hakanan zaka iya amfani da shi don baiwa ƙungiyar gudanarwar ku damar yin la'akari da mahimman zaɓin, a ƙarshe yana haifar da yanke shawara waɗanda za su sake juyar da ƙungiyar da kuke so kuma su sami abokan ciniki su sayi kayanku ko sabis ɗin ku.

Binciken Zaɓuɓɓuka

Jagoran binciken kasuwa yana farawa da gano gaskiya ta hanyar yanar gizo da sauran kadarorin da ake iya samun damar shiga fili. Wannan jarrabawa ta taimako, ko bincike da aka fara jagoranta kuma wasu suka ba da umarni, tana tattara bayanai kan girman kasuwa, matsakaicin kimanta kasuwa, wadatar tallan masu fafatawa, farashin masana'antu da ƙari.

Binciken taimako yana da mahimmanci tunda yawanci yana da tsada kuma yana da wahala ga ƴan kasuwa guda ɗaya don jagorantar wannan jarrabawar da hannu. Akwai ƙwararrun ƙwararrun kamfanoni masu bincike masu ƙarfi waɗanda ke tattara cikakkun ƙididdiga na masana'antu kuma suna ba da damar samun damar su a matakin da ya fi girma fiye da yadda mutane za su iya haɗuwa su kaɗai. Wasu ƙungiyoyin majalisu, alal misali, Ofishin Kididdigar Ma'aikata na Amurka za su ba da wannan bayanan ba tare da caji ba. An yi sa'a ga 'yan kasuwa, kadari kyauta har yanzu yana da fa'ida sosai muddin yana da aminci.

Binciken Farko

Lokacin da kuka gama gwajin taimako, yakamata ku jagoranci bincike na farko a hankali don tantance ra'ayoyin kasuwancin ku. Ana gudanar da bincike na farko ta hanyar tattaunawa da mutane daga rukunin masu sha'awar da ake so da kansu ta hanyar safiyo, tarurruka, da ƙungiyoyin mayar da hankali. Waɗannan kayan aikin na iya ba ku mahimmancin ilimi game da yadda abokan ciniki masu zuwa ke yin hukunci akan abu ko sabis ɗin ku da yadda suke bambanta shi da sauran zaɓuɓɓukan da ake da su.

Ƙoƙarin bincike na farko zai ƙirƙiri dana mai inganci a cikin nau'ikan sauti da asusun bidiyo daban-daban. Waɗannan tarurrukan ba gabaɗaya ba gajeru ba ne, kuma daga baya na iya zama da wahala a iya gudanar da su sosai sai dai idan an canza sautin ko fayilolin bidiyo zuwa rubutu. Kuna iya haɗa abubuwan cikin waɗannan tarurrukan cikin sauri da inganci cikin tsare-tsaren kasuwancin ku da zarar an rubuta su.

Maganin yana da sauƙi. Ya kamata ku yi amfani da magana mai sauri kuma abin dogaro ga sabis na rubutu kamar Gglot, wanda zai iya samun ku 99% daidai kwafin tambayoyin binciken kasuwanku cikin sauri. Daidaita aiwatar da tsarin kasuwancin ku tare da Gglot yana ba ku dama mai sauri ga mahimman ra'ayoyin abokin ciniki da yuwuwar fahimtar juna, ta yadda zaku iya guje wa abubuwan raba hankali kuma ku gangara zuwa kasuwanci. Gwada Gglot a yau.