Sauti zuwa Rubutun Kan layi: Amfani da Menene Mafi kyawun Sabis

Sauti zuwa Rubutun Kan layi

Yawancinku kun san cewa jin tsoro na ƙarshe na ƙarshe lokacin da za ku canza rikodin sauti zuwa rubutu cikin gaggawa? Abubuwa na iya yin rikitarwa saboda bayanan da kuke buƙata a cikin fayil ɗin mai jiwuwa ana binne a cikin sa'a ɗaya na rikodi, ko kuma kuna iya kasancewa a wani wuri inda bai dace don sauraron fayil ɗin mai jiwuwa ba. Wataƙila kuna da matsala ta ji, ko kuma rikodin bai yi kyau sosai ba kuma ba shi da sauƙi a gano abin da kowa ke faɗi. Akwai kuma abokan ciniki waɗanda ke son sanin ko za ku iya canza sautin su zuwa tsarin da za a iya karantawa. A cikin kowane ɗayan waɗannan al'amuran gama gari, samun damar yin amfani da ingantaccen sauti zuwa mai sauya rubutu zai iya taimaka muku sosai.

Game da Audio zuwa Rubutu Masu Canja wurin

Waɗannan masu juyawa da muke magana akai sune ainihin nau'ikan sabis na kasuwanci waɗanda ke juyar da magana (ko dai kai tsaye ko rikodi) zuwa ƙaƙƙarfan tarihin littattafan lantarki ko na lantarki. Ana yawan amfani da sabis ɗin rubutun don kasuwanci, halal, ko dalilai na asibiti. Mafi mashahuri nau'in rubutun da aka fi sani shine daga tushen yaren magana zuwa rubutu, misali, rikodin kwamfuta wanda ya dace da bugu azaman takarda, misali rahoto. Misalai na gama-gari su ne hanyoyin sauraron shari'ar kotu, alal misali, farkon aikata laifuka (na wani marubucin kotu) ko bayanan murya na likita da aka yi rikodin (rubutun asibiti). Wasu ƙungiyoyin rubuce-rubuce na iya aika ma'aikata zuwa lokatai, jawabai, ko azuzuwan, waɗanda a lokacin suke canza abin da aka bayyana zuwa rubutu. Ƙungiyoyi kaɗan kuma sun yarda da maganganun da aka yi rikodi, ko dai a kan tef, CD, VHS, ko azaman takaddun sauti. Don ayyukan kwafi, mutane daban-daban da ƙungiyoyi suna da ƙima da dabaru daban-daban don farashi. Wannan na iya zama kowane layi, kowace kalma, kowane minti, ko kowane awa, wanda ya bambanta daga mutum zuwa mutum da masana'antu zuwa masana'antu. Ƙungiyoyin rubuce-rubuce da gaske suna hidima ga ofisoshin doka masu zaman kansu, ƙananan hukumomi, ofisoshin gwamnati da na gwamnati da kotuna, ƙungiyoyin musaya, masu shirya taro, da masu agaji.

Kafin 1970, rubutun rubutu aiki ne mai wahala, saboda sakatarorin suna buƙatar yin rikodin jawabin yayin da suka ji ta suna amfani da ƙwarewar rubutu na ci gaba, kamar gajeriyar hannu. Hakanan dole ne su kasance a yankin da ake buƙatar rubutun. Tare da gabatar da na'urori masu ɗaukar hoto da kaset ɗin kaset a cikin ƙarshen 1970s, aikin ya zama mafi sauƙi da ƙarin damar haɓaka. Ana iya aika kaset ta hanyar wasiku wanda ke nufin cewa masu rubutun za su iya kawo musu aikin a ofishinsu wanda zai iya zama a wani yanki ko kasuwanci na daban. Masu rubutun za su iya yin aiki ga ƙungiyoyi daban-daban a gidansu, in dai sun cika ƙaƙƙarfan lokacin da abokan cinikinsu ke buƙata.

Tare da gabatar da sabbin abubuwa na yau kamar fahimtar magana, rubutun ya sami sauƙi da yawa. Ana iya amfani da Dictaphone na tushen MP3, alal misali, don yin rikodin sauti. Rikodi don kwafi na iya zama cikin nau'ikan takardun watsa labarai daban-daban. Ana iya buɗe rikodin a cikin PC, canjawa wuri zuwa sabis na girgije, ko aika saƙo ga wani wanda zai iya zama kowane wuri a duniya. Ana iya yin rikodin rikodin da hannu ko ta atomatik. Mai rubutun kwafi na iya sake kunna sautin ƴan lokuta a cikin editan rubutu kuma ya rubuta abin da ya ji don fassara takardu da hannu, ko tare da tantance magana yana canza rikodin sauti zuwa rubutu. Za'a iya hanzarta rubutun littafin ta amfani da maɓallan rikodi masu zafi daban-daban. Hakanan za'a iya tace sautin, daidaitawa ko daidaita sautin lokacin lokacin da tsafta ba ta da kyau. Bayan haka za a iya mayar da rubutun da aka gama da kuma buga shi ko kuma a haɗa shi cikin rumbun adana bayanai daban-daban - duk cikin sa'o'i biyu kacal da yin rikodin farko. Ma'auni na masana'antu don rubuta fayil mai jiwuwa yana ɗaukar awa ɗaya na kowane minti 15 na sauti. Don amfani kai tsaye, ana samun sabis na kwafin rubutu na ainihi don dalilai na taken, gami da CART mai nisa, Wayar da aka zayyana, da rufaffiyar taken kai tsaye don watsa shirye-shirye kai tsaye. Rubuce-rubucen kai tsaye ba su da inganci fiye da kwafin layi, saboda babu lokacin yin gyare-gyare da gyare-gyare. Koyaya, a cikin tsarin juzu'i mai yawa tare da jinkirin watsa shirye-shirye da samun damar yin amfani da abinci mai jiwuwa yana yiwuwa a sami matakan gyara da yawa kuma don nuna rubutu a lokaci guda tare da watsawa "rayuwa".

Mai taken 62

Yana amfani da Sauti zuwa Rubutun Rubutu

Mai jiwuwa zuwa kwafin rubutu na iya taimaka muku wajen warware matsaloli da yawa. Anan akwai dalilai takwas da ya sa ya kamata ku yi amfani da mai canza rubutu mai inganci.

1) Kuna da raunin ji ko wani nau'in nakasar ji. Wannan zai iya sa ya zama da wahala sosai don bin rikodin sauti ko bidiyo. A cikin waɗannan yanayi, samun rubutun don karantawa na iya sauƙaƙa abubuwa.

2) Ka yi tunanin kana nazarin jarrabawa mai mahimmanci, kuma a lokaci guda ka gane cewa ba ka da isasshen lokaci domin littafin karatu ko bidiyo na bidiyo yana rage maka jinkiri. Idan kana da mai canza rubutu a hannu, za ka iya amfani da shi don samun kwafin da za ka iya zazzagewa cikin sauƙi don jadada mahimman mahimman bayanai kuma matsa zuwa aiki na gaba.

3) Kuna halartar lacca kuma kuna son yin rubutu, amma ba za ku iya rubuta su da sauri ba saboda kuna tsoron kada ku rasa wani abu mai mahimmanci. Mafi kyawun abin da za ku yi a nan shi ne yin rikodin lacca a kan Smarphone ɗinku ko wasu na'urori, sannan a lokacin da ya dace ku yi amfani da magana zuwa canza rubutu, wanda zai ba ku cikakken bayanin karatun, wanda ba za ku iya amfani da shi ba don haskaka muhimman abubuwa. da kuma yin taƙaitaccen taƙaitaccen bayani. Abin da kawai za ku yi shi ne kawai loda fayilolin mp3 ɗinku zuwa gidan yanar gizon magana zuwa mai canza rubutu kuma ku jira mintuna kaɗan.

4) Kuna aiki akan aikin da ke da alaƙa da kasuwanci kuma babban albarkatun ku yana cikin nau'in fayil ɗin sauti ko bidiyo. Ba shi da daɗi kuma yana rage ku saboda dole ne ku tsaya kuma ku fara rikodin koyaushe don ci gaba da bin bayanan da kuke buƙata. Rubutun zai zama babban taimako saboda zaku iya haskaka bayanin da sauri kuma kuyi amfani da shi daga baya azaman tunani.

5) Kuna tsammanin kiran waya mai mahimmanci wanda kuke buƙatar tattauna yarjejeniyar kasuwanci da sharuɗɗa. Kuna buƙatar rikodin shi, sannan ku raba mafi mahimmancin maki tare da wata ƙungiya. Idan kana da kwafi a hannu za a iya gyarawa da sake gyarawa, tare da kawai abubuwan da suka dace da aka raba a cikin hanyar rubutu.

6) Kai ne mai zuwa YouTube Podcaster wanda ke loda bidiyo ko wani abun ciki kuma kuna son ya zama mai isa ga mutanen da za su iya samun matsala da sautin. Zaɓuɓɓukan murya zuwa rubutu suna ba ku damar taken bidiyonku tare da hanya mai sauƙi don sauya fayil ɗin bidiyo.

7) Kai mai haɓaka software ne akan manufa don ƙirƙirar zaɓin sabis na kai mai kunna murya ko Chatbot don abokan ciniki don bayyana matsalolin su da samun amsoshi. Magana zuwa rubutu AI na iya ƙaddamar da kalmomin magana kuma ya daidaita su da rubutu abun cikin Q&A ta amfani da software na tantance magana.

8) Kuna da abokan ciniki waɗanda ke son a rubuta su na sauti da bidiyo ko rubutu, kuma kuna neman hagu dama don mafita wanda zai dace da su. Sauti mai sauri kuma abin dogaro mai jiwuwa zuwa sabis na musanya rubutu zai iya zama amsar.

Abin da ake nema a cikin magana zuwa mai canza rubutu

Idan kuna neman mafi kyawun sauti zuwa mai canza rubutu a kasuwa, ɗaya ko fiye daga cikin waɗannan fasalulluka yana iya kasancewa a saman jerin abubuwan fifikonku.

Gudu

Wani lokaci, ko watakila mafi yawan lokuta, sabis ɗin rubutu mai sauri, mai sauri da sauri yana da mahimmanci. A wannan yanayin, zaɓin da ke yin kwafin ta atomatik ta amfani da rubutun na'ura na iya zama abin da kuke buƙata kawai. Gglot yana ba da sabis na rubutawa na atomatik wanda ke da saurin jujjuyawar lokaci na mintuna 5 a matsakaita, cikakke sosai (80%), kuma mara tsada a $0.25 cents a kowane minti na sauti.

Daidaito

Idan kuna sarrafa rikodin da ke da matukar mahimmanci kuma kuna buƙatar rubutun ya kasance kusa da cikakke, ƙarin lokaci kaɗan da taɓa ɗan adam na iya taimakawa. ƙwararrun ƙwararrunmu ne ke kula da sabis ɗin rubutun littafin Gglot kuma yana da lokacin juyawa na sa'o'i 12 kuma daidai ne 99%. Kuna iya amfani da shi don rubuta sauti na tarurruka, shafukan yanar gizo, bidiyo, da fayilolin mai jiwuwa.

Saukaka

Wani lokaci kuna buƙatar canza murya zuwa rubutu a cikin yanayin da ba zato ba kuma kuna son samun mai canzawa koyaushe a shirye. Aikace-aikacen rikodin murya na Gglot don iPhone da Android yana ba ku damar amfani da wayar ku don ɗaukar sauti da sauya murya da sauri zuwa rubutu. Kuna iya yin oda kai tsaye daga app ɗin.

Idan kana buƙatar ɗaukar sautin daga kira, aikace-aikacen rikodin kira na Gglot don iPhone zai baka damar yin rikodin kira mai shigowa da mai fita, canza duk wani rikodi zuwa rubutu a cikin ƙa'idar, da raba rikodi da kwafin ta hanyar imel ko shafukan raba fayil.

Amfanin kasuwanci

API ɗin mai jiwuwa zuwa rubutu don masu haɓaka software da kamfanoni yana ba ku damar samun saurin kwafin fayilolin odiyo da bidiyo. Kuna iya amfani da wannan fa'idar don bayar da mafi girman hangen nesa na nazari da ƙari ga abokan cinikin ku. Masu haɓaka software kuma za su iya haɓaka aikace-aikacen AI masu ƙarfi waɗanda ke amfani da murya zuwa canza rubutu.